Divi 1.0 - en to th translation catalogue (1811 entries)

en: % Comments
th: % ความคิดเห็น

en: %1$s %2$s Settings
th: การตั้งค่า %1$s %2$s

en: %1$s Background Color
th: %1$s สีพื้นหลัง

en: %1$s Border Color
th: %1$s ชายแดนสี

en: %1$s Border Radius
th: %1$s ชายแดนรัศมี

en: %1$s Border Width
th: %1$s ชายแดนกว้าง

en: %1$s Columns
th: แถวตั้ง %1$s

en: %1$s Font
th: ตัวอักษร %1$s

en: %1$s Font Size
th: ขนาดตัวอักษร %1$s

en: %1$s Hover Background Color
th: %1$s เลื่อนสีพื้นหลัง

en: %1$s Hover Border Color
th: %1$s เลื่อนชายแดนสี

en: %1$s Hover Border Radius
th: %1$s เลื่อนชายแดนรัศมี

en: %1$s Hover Letter Spacing
th: %1$s เลื่อนระยะห่างจดหมาย

en: %1$s Hover Text Color
th: %1$s เลื่อนสีข้อความ

en: %1$s Icon
th: %1$s ไอคอน

en: %1$s Icon Color
th: %1$s ไอคอนสี

en: %1$s Icon Placement
th: %1$s ตำแหน่งไอคอน

en: %1$s Letter Spacing
th: ช่องไฟตัวอักษร %1$s

en: %1$s Line Height
th: ความสูงของบรรทัด %1$s

en: %1$s Text Color
th: สีข้อความ %1$s

en: %1$s Text Size
th: %1$s ขนาดตัวอักษร

en: %10$sBuilding beautiful pages is a breeze using the Visual Builder. To get started, add a new %1$s to your page by pressing the %2$s button. Next, add a %3$s of columns inside your section by pressing the %4$s button. Finally, start adding some content %5$s inside your columns by pressing the %6$s button. You can customize the design and content of any element on the page by pressing the %7$s button. If you ever need help, visit our %9$s page for a full list of tutorials.
th: %10$sการสร้างหน้าเว็บไซต์ให้สวยงามทำได้อย่างง่ายดายด้วย Visual Builder ในการเริ่มต้นให้เพิ่ม %1$s ใหม่ไปยังหน้าเว็บของคุณโดยกดปุ่ม %2$s ขั้นต่อไปให้เพิ่ม %3$s ของคอลัมน์ภายในส่วนเนื้อหาของคุณโดยกดปุ่ม %4$s สุดท้ายคือการเริ่มเพิ่มเนื้อหา %5$s ภายในคอลัมน์ของคุณโดยกดปุ่ม %6$s  ทั้งนี้คุณสามารถปรับแต่งรูปแบบและเนื้อหาของส่วนประกอบใดก็ตามบนหน้าเว็บด้วยการกดปุ่ม %7$s และหากต้องการความช่วยเหลือ กรุณาเยี่ยมชมหน้าเว็บ %9$s ของเราเพื่อดูคำแนะนำอย่างเต็มรูปแบบ

en: %d Comments
th: %d ความคิดเห็น

en: %s Settings
th: การตั้งค่า %s

en: &laquo; Older Entries
th: &laquo; โพสต์ก่อนหน้า

en: (Edit)
th: (แก้ไข)

en: -- Please Select --
th: -- กรุณาเลือก --

en: 0 Comments
th: 0 ความคิดเห็น

en: 0 comments
th: 0 ความคิดเห็น

en: 1 Column
th: 1 แถวตั้ง

en: 1 Comment
th: 1 ความคิดเห็น

en: 1 comment
th: 1 ความคิดเห็น

en: 3 column row can't be used in this column.
th: คอลัมน์แถว 3 ไม่สามารถนำมาใช้ได้ในคอลัมน์นี้

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Older Comments
th: <span class="meta-nav">&larr;</span> ความคิดเห็นเก่า

en: <strong>%1$s</strong> widget area has been created. You can create more areas, once you finish update the page to see all the areas.
th: คุณได้สร้างพื้นที่วิดเจ็ต <strong>%1$s</strong> พื้นที่  คุณสามารถสร้างพื้นที่อื่นๆ เพิ่มเติมได้หลังจากอัพเดทหน้าเว็บเพื่อดูพื้นที่ทั้งหมด

en: A Browser Backup Exists
th: มีการสำรองข้อมูลเบราว์เซอร

en: A browser backup exists for this post that is newer than  the version you are currently viewing. This backup was captured during your previous editing session, but you never saved it. Would you like to restore this backup and continue editing where you left off?
th: มีการสำรองข้อมูลเบราว์เซอร์สำหรับโพสต์นี้ที่ใหม่กว่าเวอร์ชันที่คุณกำลังดูอยู่ในขณะนี้ การสำรองข้อมูลนี้ถูกเก็บไว้ในระหว่างที่คุณกำลังแก้ไขในก่อนหน้านี้ แต่คุณไม่ได้บันทึกเอาไว้ คุณต้องการกู้คืนการสำรองข้อมูลนี้แล้วดำเนินการแก้ไขต่อไปในจุดที่คุณปล่อยทิ้งไว้หรือไม่?

en: A name to associate with the account when displayed in the Aweber Lists select field.
th: ชื่อที่จะเชื่อมโยงกับบัญชีนี้เมื่อถูกแสดงในเขตข้อมูลที่เลือกของรายชื่อ Aweber

en: A name to associate with the account when displayed in the Mailchimp Lists select field.
th: ชื่อที่จะเชื่อมโยงกับบัญชีนี้เมื่อถูกแสดงในเขตข้อมูลที่เลือกของรายชื่อ MailChimp

en: A recent autosave exists for this post that is newer than the version you are currently viewing. This autosave was captured during your previous editing session, but you never saved it. Would you like to restore this autosave and continue editing where you left off?
th: มีบันทึกอัตโนมัติครั้งล่าสุดสำหรับโพสต์นี้ที่ใหม่กว่าเวอร์ชันที่คุณกำลังดูอยู่ในขณะนี้ บันทึกอัตโนมัตินี้ถูกเก็บไว้ในระหว่างที่คุณกำลังแก้ไขในก่อนหน้านี้ แต่คุณไม่ได้บันทึกเอาไว้ คุณต้องการกู้คืนบันทึกอัตโนมัตินี้แล้วดำเนินการแก้ไขต่อไปในจุดที่คุณปล่อยทิ้งไว้หรือไม่?

en: A split testing goal cannot be moved inside of a split testing subject. To perform this action you must first end your split test.
th: เป้าหมายการทดสอบแยกไม่สามารถย้ายภายในหัวข้อการทดสอบแยกได้ เพื่อกระทำการนี้ คุณต้องจบการทดสอบแยกของคุณก่อน

en: A split testing subject cannot be moved inside of a split testing goal. To perform this action you must first end your split test.
th: หัวข้อการทดสอบแยกไม่สามารถย้ายภายในเป้าหมายการทดสอบแยกได้ เพื่อกระทำการนี้ คุณต้องจบการทดสอบแยกของคุณก่อน

en: API Key
th: คีย์ API

en: About Me
th: เกี่ยวกับฉัน

en: About Us
th: เกี่ยวกับเรา

en: Above Title
th: เหนือชื่อ

en: Accept Or Discard Your Changes
th: ยอมรับหรือยกเลิกการเปลี่ยนแปลง

en: Accept Your Changes
th: ยอมรับการเปลี่ยนแปลง

en: Access Right Click Options
th: เข้าถึงตัวเลือกด้วยการคลิกขวา

en: Access Your Editing History
th: เข้าถึงประวัติการแก้ไข

en: Access Your Row Options
th: เข้าถึงตัวเลือกแถวของคุณ

en: Accordion
th: แอคคอร์เดียน

en: Account Name
th: ชื่อบัญชี

en: Account URL
th: URL บัญชีผู้ใช้

en: Active Link Color
th: สีลิงค์ทำงาน

en: Active Menu Link
th: ลิงค์ของเมนูที่ใช้งานอยู่

en: Active Portfolio Filter
th: ตัวกรองพอร์ตโฟลิโอทำงาน

en: Active Tab
th: แท็บทำงาน

en: Active Tab Background Color
th: สีพื้นหลังแท็บทำงาน

en: Actual Size
th: ขนาดจริง@Action

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add %1$s Icon
th: เพิ่ม %1$s ไอคอน

en: Add A Module To The Column
th: เพิ่มโมดูลไปยังคอลัมน์

en: Add A New Row Of Columns
th: เพิ่มแถวใหม่ของคอลัมน์

en: Add A New Section
th: เพิ่มส่วนเนื้อหาใหม่

en: Add From Library
th: เพิ่มจากไลบรารี

en: Add Media
th: เพิ่มสื่อ

en: Add New
th: เพิ่มใหม

en: Add New %s
th: เพิ่ม %s ใหม่

en: Add New Category
th: เพิ่มใหม่หมวดหมู่

en: Add New Item
th: เพิ่มไอเท็มใหม่

en: Add New Layout
th: รูปแบบใหม่

en: Add New Module
th: เพิ่มโมดูลใหม

en: Add New Project
th: งโครงการใหม่เพิ่ม

en: Add New Row
th: เพิ่มแถวใหม่

en: Add New Rule
th: เพิ่มข้อกำหนดใหม่

en: Add New Section
th: เพิ่มเซกชั่นใหม่

en: Add New Tag
th: เพิ่มป้ายกำกับใหม่

en: Add Row
th: เพิ่มแถว

en: Add Specialty Section
th: เพิ่มเซ็กชั่นพิเศษ

en: Add To Categories
th: เพิ่มลงในหมวดหมู่

en: Add To Categories:
th: เพิ่มลงในหมวดหมู่:

en: Add Your API Key
th: เพิ่มเอพีไอคีย์ของคุณ

en: Add to Library
th: เพิ่มเข้าคลัง

en: Add/Delete Item
th: เพิ่ม/ลบรายการ

en: Added
th: เพิ่ม

en: Adjust Your Module Settings
th: ปรับการตั้งค่าของโมดูล

en: Adjust Your Row Setting
th: ปรับเปลี่ยนการตั้งค่าแถว

en: Adjust padding to specific values, or leave blank to use the default padding.
th: ปรับแต่งระยะห่างเป็นค่าจำเพาะ หรือปล่อยว่างเพื่อใช้ค่าอัตโนมัติ

en: Adjust the spacing between each column in this row.
th: ปรับแต่งช่องไฟระหว่างแต่ละแถวตั้งในแถวนี้

en: Adjust the text used from the signup button.
th: ปรับข้อความที่ใช้บนปุ่มสมัคร

en: Admin Label
th: ป้ายชื่อแอดมิน

en: Administrator
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Advanced Settings
th: ตั้งค่าขั้นสูงต่างๆ

en: After
th: หลังจาก

en: Album name
th: ชื่ออัลบั้ม

en: Alignment
th: การจัดแนว

en: All
th: ทั้งหมด

en: All Categories
th: หมวดหมู่ทั้งหมด

en: All Layouts
th: รูปแบบทั้งหมด

en: All Projects
th: ทั้งยิ่งสนง.โครงการ

en: All Tags
th: ป้ายกำกับทั้งหมด

en: All Time
th: ตลอดเวลา

en: All advanced module settings in will be lost.
th: การตั้งค่ามอดูลขั้นสูงทั้งหมดจะสูญหาย

en: All content created in the Divi Builder will be lost. Previous content will be restored.
th: เนื้อหาทั้งหมดที่สร้างอยู่ในตัวสร้าง Divi จะสูญหาย  เนื้อหาก่อนหน้าจะถูกเรียกคืน

en: All of your current page content will be lost.
th: เนื้อหาหน้าเว็บปัจจุบันทั้งหมดจะสูญหาย

en: All of your current page content will be lost. Do you wish to proceed?
th: ข้อมูลทั้งหมดบนหน้าปัจจุบันจะหายไป คุณต้องการให้ดำเนินการต่อหรือไหม?

en: All of your current role settings will be set to defaults. Do you wish to proceed?
th: ทั้งหมดของคุณปัจจุบันบทบาทการตั้งค่าจะถูกตั้งค่าเป็นค่าปริยายน คุณต้องการทำต่อไปหรือไม่?

en: All videos should be uploaded in both .MP4 .WEBM formats to ensure maximum compatibility in all browsers. Upload the .MP4 version here. <b>Important Note: Video backgrounds are disabled from mobile devices. Instead, your background image will be used. For this reason, you should define both a background image and a background video to ensure best results.</b>
th: กำหนดเป็นวิดีโอพื้นหลัง

en: All videos should be uploaded in both .MP4 .WEBM formats to ensure maximum compatibility in all browsers. Upload the .WEBM version here. <b>Important Note: Video backgrounds are disabled from mobile devices. Instead, your background image will be used. For this reason, you should define both a background image and a background video to ensure best results.</b>
th: วิดีโอทั้งหมดควรอัพโหลดทั้งในสกุล .MP4 และ .WEBM เพื่อรับรองความสามารถการแสดงผลสูงสุดในทุกเบราว์เซอร์  อัพโหลดสกุล .WEBM  ที่นี่  หมายเหตุสำคัญ: พื้นหลังแบบวิดีโอจะถูกปิดในอุปกรณ์โทรศัพท์มือถือ  และภาพพื้นหลังจะถูกใช้แทน  ด้วยเหตุนี้คุณจึงควรกำหนดทั้งภาพพื้นหลังและวิดีโอพื้นหลังเพื่อรับรองผลลัพธ์ที่ดีที่สุด

en: Allow video to be paused by other players when they begin playing
th: อนุญาตให้ผู้เล่นอื่นหยุดพักวิดีโอได้หลังจากเริ่มเล่น

en: Allowed Symbols
th: สัญลักษณ์ที่ใช้ได้

en: Alphanumeric Only (A-Z, 0-9)
th: ตัวอักษรและตัวเลขเท่านั้น (A-Z, 0-9)

en: Always Center Image On Mobile
th: กำหนดรูปภาพอยู่กลางเสมอบนโทรศัพท์มือถือ

en: An Autosave Exists
th: มีบันทึกอัตโนมัติ

en: An Error Occurred
th: มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น

en: An error has occurred while saving your page. Various problems can cause a save to fail, such as a lack of server resources, firewall blockages, plugin conflicts or server misconfiguration. You can try saving again by clicking Try Again, or you can download a backup of your unsaved page by clicking Download Backup. Backups can be restored using the portability system while next editing your page.
th: มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นขณะบันทึกเพจของคุณ ปัญหาหลายอย่างอาจเป็นสาเหตุให้บันทึกล้มเหลวได้ เช่น ทรัพยากรเซิร์ฟเวอร์ไม่เพียงพอ การปิดกั้นไฟร์วอลล์ ปลั๊กอินขัดข้อง หรือกำหนดค่าเซิร์ฟเวอร์ไม่ถูกต้อง เป็นต้น คุณสามารถลองบันทึกใหม่อีกครั้งได้โดยการคลิกที่ “ลองใหม่” หรืออาจดาวน์โหลดการสำรองข้อมูลเพจที่ยังไม่ได้บันทึกของคุณโดยการคลิกที่ “ดาวน์โหลดการสำรองข้อมูล” คุณสามารถกู้คืนการสำรองข้อมูลได้โดยใช้ระบบพกพาในการใช้งานในขณะที่ทำการแก้ไขเพจของคุณในครั้งถัดไป

en: Animation
th: ภาพเคลื่อนไหว

en: Any
th: ใด ๆ

en: Arrows
th: ลูกศร

en: Arrows Color
th: สีลูกศร

en: Arrows Custom Color
th: สีลูกศรกำหนดเอง

en: Artist Name
th: ชื่อศิลปิน

en: Attributes
th: แอตทริบิวต

en: Audio
th: เสียง

en: Audio Content
th: เนื้อหาเสียง

en: Audio Cover Art
th: ภาพประกอบเสียง

en: Audio Meta
th: เมตาเสียง

[ctx: Audio Module meta information]
en: by <strong>%1$s</strong>
th: โดย <strong>%1$s</strong>

en: Audio Title
th: ชื่อออดิโอ

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Author Name
th: ชื่อผู้เขียน

en: Author/Company URL
th: URL ผู้เขียน/บริษัท

en: Automatic Animation
th: การเคลื่อนที่อัตโนมัติ

en: Automatic Animation Speed (in ms)
th: ความเร็วการเคลื่อนที่อัตโนมัติ (หน่วยมิลลิวินาที)

en: Automatic Carousel Rotation
th: การหมุนภาพแบบอัตโนมัติ

en: Automatic Carousel Rotation Speed (in ms)
th: ความเร็วในการหมุนภาพแบบอัตโนมัติ (เป็นมิลลิวินาที)

en: Automatic Excerpt Length
th: ความยาวข้อความตัดตอนแบบอัตโนมัติ

en: Aweber List
th: รายชื่อ Aweber

en: Aweber is set up properly. You can remove connection here if you wish.
th: Aweber จะถูกตั้งขึ้นอย่างเหมาะสม คุณสามารถลบการเชื่อมต่ออยู่ที่นี่ถ้าหากคุณต้องการ

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Background Gradient
th: การไล่สีพื้นหลัง

en: Background Image
th: ภาพพื้นหลัง:

en: Background Image Blend
th: ผสมรูปภาพพื้นหลัง

en: Background Image Position
th: ภาพพื้นหลังตำแหน่ง

en: Background Image Repeat
th: ทำซ้ำรูปภาพพื้นหลัง

en: Background Image Size
th: ภาพพื้นหลังขนาด

en: Background Overlay Color
th: สีโอเวอร์เลย์พื้นหลัง

en: Background Video Height
th: ความสูงวิดีโอพื้นหลัง

en: Background Video MP4
th: วิดีโอพื้นหลัง .MP4

en: Background Video Webm
th: วิดีโอพื้นหลัง .WEBM

en: Background Video Width
th: ความกว้างวิดีโอพื้นหลัง

en: Background:
th: พื้นหลัง:

en: Backup of %s
th: การสำรองข้อมูลของ %s

en: Bar Background Color
th: สีพื้นหลังแผนภูมิ

en: Bar Bottom Padding
th: ระยะห่างด้านล่างแถบ

en: Bar Counter
th: แถบตัวนับ

en: Bar Counter Settings
th: การตั้งค่าแผนภูมิจำนวน

en: Bar Counters
th: แผนภูมิจำนวน

en: Bar Top Padding
th: ระยะห่างด้านบนแถบ

en: Before
th: ก่อนหน้า

en: Before ending your split test, you must choose which split testing variation to keep. Please select your favorite or highest converting subject. Alternative split testing subjects will be removed.
th: ก่อนจดการทดสอบแยกของคุณ คุณต้องเลือกว่าจะเลือกการเปลี่ยนแปลงการทดสอบแยกใดเก็บไว้ โปรดเลือกหัวข้อโปรดหรือหัวข้อที่การแปลงผันสูงที่สุด หัวข้อการทดสอบแยกทางเลือกอื่นจะถูกลบไป

en: Below Title
th: ใต้ชื่อ

en: Best Selling Products
th: สินค้าขายดี

en: Blog
th: บล็อก

en: Blog Masonry
th: การสร้างบล็อก

en: Blog Standard
th: บล็อกมาตรฐาน

en: Blurb
th: โฆษณาสั้น

en: Blurb Content
th: เนื้อหาตัวอย่าง

en: Blurb Image
th: ภาพตัวอย่าง

en: Blurb Title
th: ชื่อตัวอย่าง

en: Body
th: เนื้อหา

en: Bold Text
th: ตัวหนา

en: Border
th: เส้นขอบ

en: Border Color
th: สีเส้นกรอบ

en: Border Radius
th: ความโค้งกรอบ

en: Border Style
th: รูปแบบเส้นกรอบ

en: Border Width
th: ความกว้างเส้นกรอบ

en: Bottom
th: ด้านล่าง

en: Bottom Center
th: ด้านล่างตรงกลาง

en: Bottom Left
th: ด้านล่างซ้าย

en: Bottom Padding
th: ระยะห่างวัตถุด้านล่าง

en: Bottom Right
th: มุมล่างด้านขวา

en: Bottom To Top
th: ล่างขึ้นบน

en: Bounce Rate
th: อัตราตีกลับ

en: Bounce Rate Limit
th: ขีดจำกัดอัตราตีกลับ

en: Bounces
th: ตีกลับ

en: Builder Cache Warning
th: คำเตือนแคชตัวสร้าง

en: Builder Interface
th: สร้างส่วนติดต่อ

en: Builder files may also be cached in your browser. Please clear your browser cache.
th: ไฟล์ตัวสร้างสามารถเป็นแคชในเบราว์เซอร์ของคุณได้ โปรดล้างแคชเบราว์เซอร์ของคุณ

en: Builder settings synced
th: ซิงค์การตั้งค่าตัวสร้างแล้ว

en: Built For
th: สร้างขึ้นสำหรับ

en: Built For Any
th: สร้างขึ้นสำหรับทั้งหมด

en: Bullet
th: สัญลักษณ์แสดงหัวข้อย่อย

en: Bullet Color
th: สีจุด

en: Button
th: ปุ่ม

en: Button %1$s Text
th: ข้อความปุ่ม %1$s

en: Button %1$s URL
th: ยูอาร์แอลปุ่ม %1$s

en: Button One
th: ปุ่มหนึ่ง

en: Button Relationship
th: ความสัมพันธ์ของปุ่มกด

en: Button Text
th: อักษรในเมนู

en: Button Two
th: ปุ่มสองคน

en: Button URL
th: URL ปุ่ม

en: Button alignment
th: การจัดเรียงปุ่ม

en: Button and Border Color
th: สีของปุ่มและเส้นขอบ

en: CSS Class
th: CSS คลาส

en: CSS ID & Classes
th: ID และคลาส CSS

en: CSS ID &amp; Classes
th: ID และคลาส CSS

en: Call
th: โทรหา

en: Call To Action
th: ปุ่มเรียกให้คลิก

en: Can't Clear Layout
th: ไม่สามารถล้างแผนผัง

en: Can't Clone Row
th: ไม่สามารถทำสำเนาแถว

en: Can't Clone Section
th: ไม่สามารถทำสำเนาส่วน

en: Can't Import/Export Layout
th: ไม่สามารถนำเข้า/ส่งออกเค้าโครง

en: Can't Load Layout
th: ไม่สามารถโหลดแผนผัง

en: Can't Move Goal
th: ไม่สามารถขยับเป้าหมายได้

en: Can't Move Subject
th: ไม่สามารถขยับหัวข้อได้

en: Can't Remove Row
th: ไม่สามารถลบแถวได

en: Can't Remove Section
th: ไม่สามารถลบส่วน

en: Can't Save Layout
th: ไม่สามารถบันทึกแผนผัง

en: Can't Save Module
th: ไม่สามารถบันทึกโมดูล

en: Can't Save Row
th: ไม่สามารถบันทึกแถว

en: Can't Save Section
th: ไม่สามารถบันทึกส่วน

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Captcha Field
th: เขตข้อมูล Captcha

en: Captcha Text
th: ข้อความ Captcha

en: Caption
th: คำบรรยาย

en: Carousel
th: ภาพสไลด์หมุน

en: Case Study
th: กรณีศึกษา

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Center
th: กลาง

en: Center Left
th: จัดเรียงตรงกลาง

en: Center List Items
th: จัดรายการไอเท็มอยู่กึ่งกลาง

en: Center Right
th: กวาดไปทางด้านขวา

en: Center Text
th: จัดกึ่งกลางข้อความ

en: Change API Key
th: เปลี่ยนเอพีไอคีย

en: Change Column Structure
th: เปลี่ยนโครงสร้างคอลัมภ์

en: Change Gutter Width
th: เปลี่ยนความกว้างของขอบระหว่างหน้า

en: Change Structure
th: เปลี่ยนโครงสร้าง

en: Change to Yes if you would like to adjust the width of this row to a non-standard width.
th: เปลี่ยนเป็นใช่หากคุณต้องการปรับแต่งความกว้างของแถวนี้เป็นความกว้างไม่มาตรฐาน

en: Chat
th: คุยกัน

en: Checkbox
th: กล่องตัวเลือก

en: Checked By Default
th: เลือกโดยอัตโนมัติ

en: Choose A Design To Start With
th: เลือกการออกแบบเพื่อเริ่มต้น

en: Choose A Section Type
th: เลือกประเภทส่วนเนื้อหา

en: Choose Column Structure
th: เลือกโครงสร้างคอลัมน์

en: Choose Custom Color
th: เลือกสีกำหนดเอง

en: Choose File
th: เลือกไฟล์

en: Choose Layout
th: เลือกเค้าโครง

en: Choose a Background Image
th: เลือกภาพพื้นหลัง

en: Choose a Background Video MP4 File
th: เลือกวิดีโอพื้นหลัง ไฟล์ .MP4

en: Choose a Background Video WEBM File
th: เลือกวิดีโอพื้นหลัง ไฟล์ .WEBM

en: Choose a MailChimp list. If you don't see any lists, click "Add" to add a MailChimp account.
th: เลือกรายชื่อ MailChimp หากคุณมองไม่เห็นรายชื่อ ให้คลิก “เพิ่ม” เพื่อเพิ่มบัญชี MailChimp

en: Choose a Slide Image
th: เลือกภาพสไลด์

en: Choose a Video MP4 File
th: เลือกวิดีโอไฟล์ .MP4

en: Choose a Video WEBM File
th: เลือกไฟล์วิดีโอ .WEBM

en: Choose a service provider.
th: เลือกผู้ให้บริการ

en: Choose a title of your login box.
th: เลือกชื่อกล่องลงชื่อเข้าใช้

en: Choose a title of your signup box.
th: เลือกชื่อสำหรับกล่องสมัคร

en: Choose an AWeber list. If you don't see any lists, click "Add" to add an AWeber account.
th: เลือกรายชื่อ AWeber หากคุณมองไม่เห็นรายชื่อ ให้คลิก “เพิ่ม” เพื่อเพิ่มบัญชี AWeber

en: Choose an Audio file
th: เลือกไฟล์เสียง

en: Choose an Image
th: เลือกภาพ

en: Choose an icon to display for the scroll down button.
th: เลือกไอคอนเพื่อแสดงบนปุ่มเลื่อนลง

en: Choose an icon to display with your blurb.
th: เลือกไอคอนที่จะแสดงพร้อมโฆษณาสั้น

en: Choose how many columns to display.
th: เลือกจำนวนแถวตั้งที่ต้องการแสดง

en: Choose how many posts you would like to display in the slider.
th: เลือกจำนวนโพสต์ที่คุณต้องการให้แสดงในแถบเลื่อน

en: Choose how many posts you would like to offset by
th: เลือกจำนวนโพสต์ที่คุณต้องการหักลบ

en: Choose how much posts you would like to display per page.
th: เลือกจำนวนโพสต์ที่คุณต้องการแสดงต่อหนึ่งหน้า

en: Choose how your products should be ordered.
th: เลือกการจัดเรียงลำดับสินค้า

en: Choose image
th: เลือกภาพ

en: Choose the orientation of the gallery thumbnails.
th: เลือกการวางแนวของรูปย่อในแกลเลอรี

en: Choose the social network
th: เลือกโซเชียลเน็ตเวิร์ก

en: Choose the type of field
th: เลือกประเภทของเขตข้อมูล

en: Choose whether any or all of the rules should be fulfilled
th: เลือกข้อกำหนดใด ๆ หรือทั้งหมดที่ต้องทำให้สำเร็จ

en: Choose whether or not the URL should open in a new window.
th: เลือกระหว่างให้เปิด URL ในหน้าต่างใหม่หรือไม่

en: Choose whether or not the quote icon should be visible.
th: เลือกระหว่างให้แสดงหรือซ่อนไอคอนอ้างอิง

en: Choose whether or not this toggle should start in an open or closed state.
th: เลือกให้เริ่มท็อกเกิลนี้ในสภาพเปิดหรือปิด

en: Choose which categories you would like to exclude from the search results.
th: เลือกหมวดหมู่ที่คุณต้องการจะแยกออกจากผลการค้นหา

en: Choose which categories you would like to include in the feed.
th: เลือกหมวดหมู่ที่คุณต้องการรวมในฟีด

en: Choose which categories you would like to include in the slider.
th: เลือกหมวดหมู่ที่คุณต้องการจะรวมไว้ในแถบเลื่อน

en: Choose which categories you would like to include.
th: เลือกประเภทคุณต้องอยากจะมีส่วนร่วมนะ

en: Choose which side of the page your sidebar will be on. This setting controls text orientation and border position.
th: เลือกด้านที่ไซด์บาร์จะปรากฏ การตั้งค่านี้ควบคุมทิศทางข้อความและตำแหน่งขอบ

en: Choose which type of products you would like to display.
th: เลือกประเภทสินค้าที่คุณต้องการแสดง

en: Choose your desired portfolio layout style.
th: เลือกรูปแบบเลย์เอาท์แฟ้มภาพผลงานที่คุณต้องการ

en: Circle
th: วงกลม

en: Circle Border Color
th: สีขอบวงกลม

en: Circle Color
th: สีวงกลม

en: Circle Color Opacity
th: ความทึบสีวงกลม

en: Circle Counter
th: วงนับจำนวน

en: Circle Counter Title
th: ชื่อตัวนับแบบวงกลม

en: Circle Icon
th: ไอคอนวงกลม

en: Clear
th: ลบออก

en: Clear Browser Cache
th: ล้างแคชเบราว์เซอร์

en: Clear Layout
th: ลบเลย์เอาท์

en: Clear Plugin Cache
th: ล้างแคชปลั๊กอิน

en: Cleared
th: เคลียร์

en: Click here to create new menu
th: คลิกที่นี่เพื่อสร้างเมนูใหม่

en: Click the highlighted green check mark button to accept your changes.
th: คลิกปุ่มเครื่องหมายถูกสีเขียวที่ไฮไลท์เพื่อยอมรับการเปลี่ยนแปลง

en: Clicks
th: คลิก

en: Clickthrough Rate
th: อัตราการคลิก

en: Clone Module
th: คัดลอกมอดูล

en: Clone Row
th: คัดลอกแถว

en: Clone Section
th: คัดลอกเซ็กชั่น

en: Cloned
th: โคล

en: Close
th: ปิด

en: Close Modal
th: ปิดโมดอล

en: Closed Toggle Background Color
th: สีพื้นหลังท็อกเกิลปิด

en: Closed Toggle Text Color
th: สีข้อความท็อกเกิลปิด

en: Code
th: โค้ด

en: Collapse
th: ย่อเก็บเธร

en: Collapse Settings
th: การตั้งค่าการหด

en: Collapsed
th: ล้มลง

en: Color
th: สี

en: Color Burn
th: สีสันสด

en: Color Dodge
th: สีสว่าง

en: Color Palette
th: บัญชรสี

en: Color Picker Color Pallete
th: พาเลทสีตัวเลือกสี

en: Column
th: แถวตั้ง

en: Column %s After
th: คอลัมภ์ %s หลังจาก

en: Column %s Background
th: คอลัมน์ %s พื้นหลัง

en: Column %s Background Color
th: คอลัมภ์ %s สีพื้นหลัง

en: Column %s Background Image
th: คอลัมภ์ %s ภาพพื้นหลัง

en: Column %s Background Image Blend
th: คอลัมน์ %s ผสมภาพพื้นหลัง

en: Column %s Background Image Position
th: คอลัมน์ %s ตำแหน่งภาพพื้นหลัง

en: Column %s Background Image Repeat
th: คอลัมน์ %s ทำซ้ำภาพพื้นหลัง

en: Column %s Background Image Size
th: คอลัมน์ %s ขนาดภาพพื้นหลัง

en: Column %s Background Video Height
th: คอลัมน์ %s ความสูงของวิดีโอพื้นหลัง

en: Column %s Background Video MP4
th: คอลัมน์ %s วิดีโอพื้นหลังแบบ MP4

en: Column %s Background Video Webm
th: คอลัมน์ %s วิดีโอพื้นหลังแบบ Webm

en: Column %s Background Video Width
th: คอลัมน์ %s ความกว้างของวิดีโอพื้นหลัง

en: Column %s CSS Class
th: คอลัมภ์ %s ซีเอสเอส คลาส

en: Column %s CSS ID
th: คอลัมภ์ %s ซีเอสเอส ไอดี

en: Column %s Custom Padding
th: คอลัมภ์ %s ระยะห่างวัตถุกำหนดเอง

en: Column %s End Position
th: คอลัมน์ %s ตำแหน่งสิ้นสุด

en: Column %s Gradient Direction
th: คอลัมน์ %s ทิศทางการไล่สี

en: Column %s Gradient End
th: คอลัมน์ %s จุดสิ้นสุดการไล่สี

en: Column %s Gradient Start
th: คอลัมน์ %s จุดเริ่มการไล่สี

en: Column %s Gradient Type
th: คอลัมน์ %s ประเภทการไล่สี

en: Column %s Main Element
th: คอลัมภ์ %s องค์ประกอบหลัก

en: Column %s Parallax Effect
th: คอลัมภ์ %s เอฟเฟคเหลื่อมซ้อน

en: Column %s Parallax Method
th: คอลัมภ์ %s วิธีพารัลแลกซ์

en: Column %s Pause Video
th: คอลัมน์ %s หยุดวิดีโอ

en: Column %s Radial Direction
th: คอลัมน์ %s ทิศทางแบบรัศมี

en: Column %s Start Position
th: คอลัมน์ %s ตำแหน่งเริ่มต้น

en: Column %s Use Background Color Gradient
th: คอลัมน์ %s ใช้การไล่สีพื้นหลัง

en: Column %s before
th: คอลัมภ์ %s ก่อนหน้า

en: Column 1
th: คอลัมน 1

en: Column 2
th: คอลัมน 2

en: Column 3
th: คอลัมน 3

en: Column 4
th: คอลัมน 4

en: Columns Number
th: จำนวนคอลัมน์

en: Coming Soon
th: เร็วๆ นี้

en: Comment
th: ความคิดเห็น

en: Comment Avatar
th: รูปตัวแทนความคิดเห็น

en: Comment Body
th: ส่วนความคิดเห็น

en: Comment Content
th: เนื้อหาความคิดเห็น

en: Comment Meta
th: นิยามความคิดเห็น

en: Comments
th: ความคิดเห็น

en: Comments Count
th: จำนวนความคิดเห็น

en: Company Name
th: ชื่อบริษัท

en: Conditional Logic
th: การกำหนดรูปแบบการแสดง

en: Configuration error: List is not defined
th: การปรับแต่งผิดพลาด:มีรายการยังไม่กำหนดไว้

en: Configure Subject Variations
th: การกำหนดค่าการเปลี่ยนแปลงหัวข้อ

en: Confirm
th: ยืนยัน

en: Congratulations, you have selected a split testing subject! Next you need to select your goal. After closing this window, please click the section, row or module that you want to use as your goal. Depending on the element you choose, Divi will track relevant conversion rates for clicks, reads or sales. For example, if you select a Call To Action module as your goal, then Divi will track how variations in your test subjects affect how often visitors read and click the button in your Call To Action module. The test subject itself can also be selected as your goal.
th: ขอแสดงความยินดี คุณเลือกหัวข้อการทดสอบแยกแล้ว! ต่อไปคุณต้องเลือกเป้าหมายของคุณ หลังจากปิดหน้าต่างนี้ โปรดคลิกส่วน แถว หรือโมดูลที่คุณต้องการใช้เป็นเป้าหมายของคุณ ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบที่คุณเลือก Divi จะติดตามอัตราแปลงผันที่เกี่ยวข้องสำหรับการคลิก อ่าน หรือขาย ยกตัวอย่าง ถ้าคุณเลือกโมดูลเรียกเพื่อกระทำเป็นเป้าหมายของคุณ หมายความว่า Divi จะติดตามว่าการเปลี่ยนแปลงในหัวข้อทดสอบของคุณส่งผลอย่างไรกับจำนวนการอ่านและคลิกปุ่มในโมดูลเรียกเพื่อกระทำของคุณ คุณสามารถเลือกหัวข้อทดสอบเป็นเป้าหมายของคุณได้เช่นกัน

en: Congratulations, your split test is ready to go! You will notice that your split testing subject has been duplicated. Each split testing variation will be displayed to your visitors and statistics will be collected to figure out which variation results in the highest goal conversion rate. Your test will begin when you save this page.
th: ยินดีด้วย การทดสอบแยกของคุณพร้อมใช้แล้ว! คุณจะสังเกตได้ว่าหัวข้อการทดสอบแยกของคุณถูกทำซ้ำ การเปลี่ยนแปลงการทดสอบแยกแต่ละครั้งจะแสดงไปยังผู้เข้าเยี่ยมของคุณ และจะเก็บสถิติเพื่อดูว่าตัวแปรใดส่งผลให้เกิดอัตราแปลงผันเป้าหมายสูงที่สุด การทดสอบของคุณจะเริ่มต้นเมื่อคุณบันทึกหน้านี

en: Connecting...
th: การเชื่อมต่อ...

en: Connection failed
th: ตรวจสอบสิทธิ์ล้มเหลว

en: Contact Button
th: ปุ่มที่อยู่ติดต่อ

en: Contact Form
th: แบบฟอร์มติดต่อ

en: Contact Title
th: ชื่อที่อยู่ติดต่อ

en: Contact Us
th: ติดต่อเรา

en: Contacting your host and asking them to increase the following PHP variables may help: memory_limit, max_execution_time, upload_max_filesize, post_max_size, max_input_time, max_input_vars. In addition, auditing your firewall error log (such as ModSecurity) may reveal false positives that are preventing saves from completing.
th: การติดต่อโฮสต์ของคุณและขอให้พวกเขาเพิ่มตัวแปร PHP ต่อไปนี้อาจช่วยได้: memory_limit, max_execution_time, upload_max_filesize, post_max_size, max_input_time, max_input_vars นอกจากนี้ การตรวจสอบบันทึกข้อผิดพลาดในไฟร์วอลล์ของคุณ (เช่น ModSecurity เป็นต้น) อาจช่วยเปิดเผยผลลัพธ์ที่ผิดที่ป้องกันไม่ให้บันทึกได้สำเร็จ

en: Container
th: กล่องบรรจุ

en: Content
th: เนื้อหา

en: Content Area Background Color
th: สีพื้นหลังพื้นที่เนื้อหา

en: Content Display
th: การแสดงเนื้อหา

en: Content Font Color
th: สีตัวอักษรเนื้อหา

en: Content Settings
th: การตั้งค่าเนื้อหา

[ctx: Content Settings]
en: Content
th: เนื้อหา

en: Content entered here will appear below the subheading text.
th: เนื้อหาที่ป้อนลงในที่นี่จะปรากฏที่ด้านล่างข้อความหัวเรื่องย่อย

en: Continue Automatic Slide on Hover
th: ทำต่อไปโดยอัตโนมัติเลื่อนเมื่อเมาส์ชี้อยู่

en: Contract Modal
th: โมดอลแบบสัญญา

en: Contributor
th: ผู้ให้ความช่วยเหลือ

en: Control how many products are displayed.
th: ควบคุมจำนวนสินค้าที่แสดง

en: Control how many projects are displayed. Leave blank or use 0 to not limit the amount.
th: ควบคุมจำนวนโปรเจกต์ที่แสดง เว้นว่างหรือพิมพ์ 0 หากไม่จำกัดจำนวน

en: Controls
th: ปุ่มควบคุม

en: Controls Colors
th: สีปุ่มควบคุม

en: Conversion Goals
th: เป้าหมายการแปลงผัน

en: Conversion Rate
th: อัตราการแปลงผัน

en: Conversions
th: การแปลงผัน

en: Copied
th: คัดลอก

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy Module
th: คัดลอกโมดูล

en: Copy Module Styles
th: คัดลอกสไตล์โมดูล

en: Copy Style
th: คัดลอกสไตล

en: Countdown Timer
th: ตัวจับเวลานับถอยหลัง

en: Countdown Timer Title
th: ชื่อแถบจับเวลาถอยหลัง

en: Countdown To
th: นับถอยหลังถึง

en: Counter Amount
th: ตัวเลขตัวนับ

en: Counter Container
th: กล่องบรรจุตัวนับ

en: Counter Title
th: ชื่อตัวนับ

en: Cover
th: ปกปิด

en: Cover Art Image URL
th: URL ภาพปก

en: Create
th: สร้าง

en: Create New Category
th: สร้างหมวดหมู่ใหม่

en: Creative Agency
th: ครีเอทีฟเอเจนซี่

en: Currency
th: สกุลเงิน

en: Currency &amp; Frequency
th: สัญลักษณ์ของเงินตรา&amp;ความถี่

en: Current Color
th: สีปัจจุบัน

en: Custom CSS
th: CSS เขียนเอง

en: Custom Margin
th: พื้นที่ขอบกำหนดเอง

en: Custom Padding
th: ระยะห่างวัตถุกำหนดเอง

en: Custom Taxonomy Name
th: ชื่ออนุกรมวิธานที่กำหนดเอง

en: Custom Width
th: ความกว้างกำหนดเอง

en: Cut
th: ตัด

en: Cut Module
th: ตัดโมดูล

en: Daily
th: ประจำวัน

en: Dark
th: มืด

en: Dark Text Color
th: สีตัวอักษรเข้ม

en: Darken
th: เพิ่มความมืด

en: Dashed
th: ประ

en: Date Format
th: รูปแบบวันที่

en: Date: new to old
th: วันที่: ใหม่ไปเก่า

en: Date: old to new
th: วันที่: เก่าไปใหม่

en: Day
th: วัน

en: Day(s)
th: วัน(s)

en: Decrease Font Size
th: ลดขนาดฟอนต

en: Decrease Row Padding
th: ลดช่องว่างในแถว

en: Decrease Row Padding By 10px
th: ลดช่องว่างในแถว 10px

en: Decrease Section Padding
th: ลดช่องว่างในส่วน

en: Decrease Section Padding By 10px
th: ลดช่องว่างในส่วน 10px

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Default Sorting
th: การจัดลำดับเริ่มต้น

en: Define a custom background color for your module, or leave blank to use the default color.
th: กำหนดสีพื้นหลังแบบเลือกเองสำหรับมอดูล หรือเว้นว่างเพื่อใช้สีเริ่มต้น

en: Define a number for the circle counter. (Don't include the percentage sign, use the option below.). <strong>Note: You can use only natural numbers from 0 to 100</strong>
th: กำหนดตัวเลขสำหรับวงนับ (ไม่ต้องใส่สัญลักษณ์เปอร์เซ็นต์ ใช้ตัวเลือกด้านล่าง) หมายเหตุ: คุณใช้ได้เฉพาะจำนวนธรรมชาติจาก 0 ถึง 100

en: Define a number for the counter. (Don't include the percentage sign, use the option below.)
th: กำหนดจำนวนสำหรับการนับ (ไม่ต้องใส่สัญลักษณ์เปอร์เซ็นต์ ใช้ตัวเลือกด้านล่าง)

en: Define a percentage for this bar.
th: กำหนดเปอร์เซ็นต์ของแผนภูมินี้

en: Define a sub title for the table if desired.
th: กำหนดชื่อรองของตารางหากต้องการ

en: Define a title for the pricing table.
th: กำหนดชื่อของตารางราคา

en: Define a title for your contact form.
th: กำหนดชื่อของแบบฟอร์มติดต่อ

en: Define a title.
th: กำหนดชื่อ

en: Define an album name.
th: กำหนดชื่ออัลบั้ม

en: Define an artist name.
th: กำหนดชื่อศิลปิน

en: Define custom text for the next link. You can use the <strong>%title</strong> variable to include the post title. Leave blank for default.
th: กำหนดข้อความที่กำหนดเองสำหรับลิงค์ถัดไป คุณสามารถใช้ตัวแปร <strong>%title</strong> ในการรวมชื่อโพสต์ เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น

en: Define custom text for the previous link. You can use the <strong>%title</strong> variable to include the post title. Leave blank for default.
th: กำหนดข้อความที่กำหนดเองสำหรับลิงค์ก่อนหน้า คุณสามารถใช้ตัวแปร <strong>%title</strong> ในการรวมชื่อโพสต์ เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น

en: Define custom width for this Row
th: ระบุความกว้างกำหนดเองสำหรับแถวนี้

en: Define how much space should be added below the divider.
th: ระบุพื้นที่ที่ต้องการเพิ่มตัวแบ่ง

en: Define the HTML ALT text for your image here.
th: กำหนดข้อความอธิบายภาพที่นี่

en: Define the audio file for use in the module. To remove an audio file from the module, simply delete the URL from the settings field.
th: กำหนดไฟล์เสียงสำหรับใช้ในมอดูล  การลบไฟล์เสียงจากมอดูล เพียงลบ URL จากช่องการตั้งค่า

en: Define the length of automatically generated excerpts. Leave blank for default ( 270 )
th: กำหนดความยาวของข้อความตัดตอนที่สร้างโดยอัตโนมัติ เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น (270)

en: Define the method, used for the parallax effect.
th: กำหนดประเภท ใช้สำหรับเอฟเฟ็กต์พารัลแลกซ์

en: Define the number of images that should be displayed per page.
th: กำหนดจำนวนภาพที่ต้องการแสดงต่อหน้า

en: Define the number of projects that should be displayed per page.
th: กำหนดจำนวนโปรเจกต์ที่จะแสดงต่อหนึ่งหน้า

en: Define the text for the slide button
th: กำหนดข้อความสำหรับปุ่มสไลด์

en: Define the text of the form submit button.
th: กำหนดข้อความปุ่มส่งของฟอร์ม

en: Define the text which will be displayed on "Read More" button. Leave blank for default ( Read More )
th: กำหนดข้อความที่จะปรากฏบนปุ่ม "Read More" เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น (อ่านต่อ)

en: Define the text which will be displayed on "Read More" button. leave blank for default ( Read More )
th: กำหนดข้อความที่จะปรากฏบนปุ่ม "Read More" เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น (อ่านต่อ)

en: Define the title text for your slide.
th: กำหนดข้อความชื่อสำหรับสไลด์

en: Define the unique ID of this field. You should use only English characters without special characters and spaces.
th: กำหนด ID เฉพาะของเขตข้อมูลนี้ คุณควรจะใช้ตัวอักษรภาษาอังกฤษเท่านั้นโดยไม่มีอักขระพิเศษและช่องว่าง

en: Define whether the field should be required or optional
th: กําหนดจะให้เขตข้อมูลเป็นช่องที่จำเป็นต้องกรอกข้อมูลหรือไม่

en: Delete
th: ลบ

en: Delete Module
th: ลบโมดูล

en: Delete Row
th: ลบแถว

en: Delete Section
th: ลบเซ็กชั่น

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Design
th: การออกแบบ

en: Design Settings
th: การตั้งค่าการออกแบบ

[ctx: Design Settings]
en: Advanced
th: ขั้นสูง

[ctx: Design Settings]
en: Design
th: ออกแบบ

en: Desktop
th: พื้นที่ทำงาน

en: Desktop View
th: มุมมองบนหน้าจอคอมพิวเตอร์

en: Did
th: ได้

en: Difference
th: ความแตกต่าง

en: Disable
th: ปิดการใช้งาน

en: Disable Builder
th: ปิดการใช้งานตัวสร้าง

en: Disable Debug Mode
th: ปิดการทำงานโหมดดีบัก

en: Disable Global
th: ปิดการทำงานกลาง

en: Disable Item
th: ปิดการใช้งานรายการ

en: Disable Memory Limit Increase
th: ปิดการทำงานขีดจำกัดหน่วยความจำเพิ่ม

en: Disable Module
th: ปิดการใช้งานโมดูล

en: Disable on
th: ปิดการใช้งานบน

en: Disable this option if you want to ignore manually defined excerpts and always generate it automatically.
th: ปิดการใช้งานตัวเลือกนี้ หากคุณต้องการที่จะไม่สนใจข้อความตัดตอนที่กำหนดด้วยตนเองและสร้างโดยอัตโนมัติ

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Disabling this option will remove the circle button at the bottom of the slider.
th: การปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะลบปุ่มวงกลมที่ด้านล่างของสไลด์

en: Discard & Exit
th: ยกเลิกและออก

en: Discard All Changes
th: ทิ้งการเปลี่ยนแปลงทั้งหมด

en: Display Captcha
th: แสดง Captcha

en: Display Image Overlays on Main Video
th: แสดงภาพซ้อนบนวิดีโอหลัก

[ctx: Divi Builder]
en: Builder
th: ผู้สร้าง

en: Divi Builder Demo
th: ตัวอย่าง Divi Builder

en: Divi Builder Helper
th: ตัวช่วยเหลือของตัวสร้าง Divi

en: Divi Builder Layout
th: แผนผัง Divi Builder

en: Divi Builder Layouts
th: แผนผัง Divi Builder

en: Divi Builder Settings
th: การตั้งค่า Divi Builder

en: Divi Builder Timeout
th: Divi Builder เวลาหมด

en: Divi Library
th: ไลบรารี Divi

en: Divi Role Editor
th: Divi เครื่องมือแก้ไขบทบาท

en: Divi Role Editor Settings
th: การตั้งค่าเครื่องมือแก้แถว Divi

en: Divider
th: พื้นที่แบ่ง

en: Divider Position
th: ตำแหน่งตัวแบ่ง

en: Divider Style
th: รูปแบบตัวแบ่ง

en: Divider Weight
th: ความสูงตัวแบ่ง

en: Do you wish to proceed?
th: คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: Documentation
th: เอกสารคู่มือ@info:shell

en: Don't Restore
th: ไม่กู้คืน

en: Don't Show Divider
th: ซ่อนพื้นที่แบ่ง

en: Done
th: เสร็จ

en: Dot Nav Custom Color
th: สีตัวนำทางแบบจุดกำหนดเอง

en: Dotted
th: จุด

en: Double
th: คู่

en: Download Backup
th: ดาวน์โหลดการสำรองข้อมูล

en: Download backup before importing
th: ดาวน์โหลดข้อมูลสำรองก่อนการนำเข้า

en: Downwards
th: ลงล่าง

en: Draft saved at %s.
th: บันทึกร่างเมื่อ %s

en: Drag & Drop Content
th: ลากและวางเนื้อหา

en: Draggable on Mobile
th: สามารถจับเลื่อนบนอุปกรณ์เคลื่อนที่ได

en: Dropdown Menu Animation
th: ภาพเคลื่อนไหวของเมนูแบบดึงลง

en: Dropdown Menu Background Color
th: สีพื้นหลังของเมนูแบบดึงลง

en: Dropdown Menu Container
th: คอนเทนเนอร์เมนูแบบเลื่อนลง

en: Dropdown Menu Line Color
th: สีของบรรทัดเมนูแบบดึงลง

en: Dropdown Menu Links
th: ลิงค์เมนูแบบเลื่อนลง

en: Dropdown Menu Text Color
th: สีข้อความของเมนูแบบดึงลง

en: Duplicate Module
th: ทำซ้ำโมดูล

en: Duplicate Row
th: ทำซ้ำแถว

en: Duplicate Section
th: ทำซ้ำเซกชั่น

en: During preview, link to different page is disabled
th: ตอนแสดงตัวอย่างเชื่อมโยงไปยังหน้าต่างออกถูกปิดการใช้งาน

en: Each Module comes with various settings. These settings are separated into three tabs: Content, Design and Advanced. Inside the content tab you can modify the module content elements, such as text and images. If you need more control over the appearance of your module, head over to the Design tab. For more advanced modifications, such as custom CSS and HTML attributes, explore the Advanced tab. Try adjusting the Title of your blurb by clicking into the highlighted field.
th: แต่ละโมดูลมีการตั้งค่าที่หลากหลาย การตั้งค่าเหล่านี้จะแบ่งออกเป็น 3 แถบ: เนื้อหา การออกแบบ และขั้นสูง ภายในแถบเนื้อหาคุณสามารถแก้ไขส่วนประกอบเนื้อหาของโมดูล เช่น ข้อความและรูปภาพ หากคุณต้องการจัดการลักษณะของโมดูลได้มากยิ่งขึ้น ให้ไปที่แถบการออกแบบ ส่วนการปรับแก้ไขขั้นสูงกว่า เช่น คุณลักษณะเฉพาะของ CSS และ HTML แถบการค้นหา และแถบขั้นสูง ให้ลองปรับเปลี่ยนหัวข้อคำบรรยายของคุณโดยการคลิกบริเวณที่ไฮไลท์

en: Edit Buttons
th: แก้ไขปุ่ม

en: Edit Category
th: แก้ไขหมวดหมู่

en: Edit Colors
th: แก้ไขสี

en: Edit Configuration
th: แก้ไขการปรับแต่ง

en: Edit Content
th: แก้ไขเนื้อหา

en: Edit Fonts
th: แก้ไขแบบอักษร

en: Edit Global Items
th: แก้ไขรายการทั่วไป

en: Edit Item
th: แก้ไขรายการ

en: Edit Layout
th: แก้ไขรูปแบบ

en: Edit Project
th: แก้ไขโครงการ

en: Edit Tag
th: แก้ไขป้ายกำกับ

en: Edited
th: แก้ไข

en: Editing History
th: แก้ไขประวัติ

en: Editor
th: เครื่องมือแก้ไข

en: Elements
th: อิลิเมนต์

en: Email
th: อีเมล

en: Email Account
th: บัญชีอีเมล

en: Email Address
th: อีเมล

en: Email Field
th: เขตข้อมูลอีเมล์

en: Email Optin
th: อีเมล Optin

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Enable Redirect URL
th: เปิดใช้งาน URL ที่เปลี่ยนเส้นทาง

en: Enable Split Testing
th: เปิดการทำงานการทดสอบแยก

en: Enable Visual Builder
th: เปิดการใช้งานเครื่องมือแบบเห็นภาพ

en: Enable or disable pagination for this feed.
th: เปิดหรือปิดหมายเลขหน้าสำหรับฟีดนี้

en: Enable this option to define custom gutter width for this row.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้เพื่อกำหนดกำหนดเองมันสกปรกมาตั้งแต่ไหนแต่ความกว้างกรอบแถวนี้นะ

en: Enable this option to extend the width of this row to the edge of the browser window.
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อขยายความกว้างของแถวนี้จนสุดขอบหน้าต่างเบราว์เซอร์

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Enabling conditional logic makes this field only visible when any or all of the rules below are fulfilled<br><strong>Note:</strong> Only fields with an unique and non-empty field ID can be used
th: การเปิดใช้งานการกำหนดรูปแบบที่แสดง จะทำให้บริเวณนี้สามารถมองเห็นได้เมื่อเป็นไปตามข้อกำหนดใด ๆ หรือทั้งหมดด้านล่างเท่านั้น<br><strong>Note:</strong> บริเวณที่มี ID ไม่ว่างหรือมีลักษณะเฉพาะเท่านั้นที่ใช้ได้

en: Enabling this option will give your background images a fixed position as you scroll.
th: การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะกำหนดตำแหน่งตายตัวของภาพพื้นหลังระหว่างการเลื่อนดูหน้าเว็บ

en: Enabling this option will remove the background color of this section, allowing the website background color or background image to show through.
th: การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะลบสีพื้นหลังของเซ็กชั่นนี้ ทำให้สีพื้นหลังเว็บไซต์หรือภาพพื้นหลังปรากฏขึ้น

en: End Position
th: ตำแหน่งสิ้นสุด

en: End Split Test
th: จบการทดสอบแยก

en: End Split Test &amp; Pick Winner
th: จบการทดสอบแยกและเลือกรายการที่ชนะ

en: End Split Test?
th: จบการทดสอบแยกหรือไม่

en: End the Tour
th: จบการเรียนรู้

en: Engagement Rate
th: อัตราการมีส่วนร่วม

en: Enter <a href="%1$s" target="_blank">Feed Title</a>.
th: กรอก <a href="%1$s" target="_blank">หัวข้อฟีด</a>

en: Enter a new name for this module
th: ป้อนชื่อใหม่สำหรับมอดูลนี้

en: Enter an address for the map center point, and the address will be geocoded and displayed on the map below.
th: ใส่ที่อยู่สำหรับชี้ตำแหน่งบนแผนที่ และที่อยู่จะนั้นจะได้รับการระบุพิกัดเชิงภูมิศาสตร์ก่อนแสดงบนแผนที่ด้านล่าง

en: Enter an address for this map pin, and the address will be geocoded and displayed on the map below.
th: ใส่ที่อยู่สำหรับแผนที่ปักหมุดนี้ และที่อยู่นั้นจะได้รับการระบุพิกัดเชิงภูมิศาสตร์ก่อนแสดงบนแผนที่ด้านล่าง

en: Enter the URL for the Button.
th: พิมพ์ยูอาร์แอลสำหรับปุ่ม

en: Enter the text for the Button.
th: พิมพ์ข้อความสำหรับปุ่ม

en: Enter your MailChimp API key. You can create an api key %1$s here %2$s
th: ป้อนคีย์ MailChimp API ของคุณ คุณสามารถสร้างคีย์ API %1$s ที่นี่ %2$s

en: Enter your page title here.
th: ใส่ชื่อหน้าเว็บไซต์ของคุณที่นี่

en: Equalize Column Heights
th: ปรับแต่ความสูงแถวตั้ง

en: Error loading Library items from server. Please refresh the page and try again.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะโหลดรายการไลบรารีจากเซิร์ฟเวอร์ โปรดรีเฟรชเพจและลองใหม่อีกครั้ง

en: Error while saving.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึก

en: Error:
th: ข้อผิดพลาด:

en: Every Row and Section has its own set of options that can be used to adjust the item’s appearance. You can adjust its width, padding, background and more. To access a row’s settings, hover over the row and click the highlighted options button.
th: ทุกแถวและทุกส่วนเนื้อหามีชุดตัวเลือกเฉพาะที่สามารถใช้ปรับแต่งลักษณะของไอเทมเหล่านั้น โดยสามารถปรับความกว้าง ระยะห่างจากขอบ พื้นหลัง และอื่น ๆ ในการเข้าถึงการตั้งค่าแถวให้ใช้ลูกศรเมาส์วางบนแถวและคลิกปุ่มตัวเลือกที่ไฮไลท์

en: Every change you make while editing your page is saved in your editing history. You can navigate backwards and forwards through time to any point during your current editing session, as well as undo and redo recent changes. Click the highlighted History button to access your editing history.
th: ทุกการเปลี่ยนแปลงที่คุณทำระหว่างแก้ไขหน้าเว็บจะถูกบันทึกในประวัติการแก้ไข คุณสามารถย้อนกลับหน้าและหลังไปยังจุดใดก็ตามระหว่างการแก้ไขในปัจจุบัน รวมถึงการเลิกทำและทำซ้ำการเปลี่ยนแปลงเมื่อไม่นาน คลิกปุ่มประวัติที่ไฮไลท์เพื่อเข้าถึงประวัติการแก้ไข

en: Every item on the page can be dragged and dropped to new locations. Using your mouse, click the highlighted move icon and hold down the mouse button. While holding down the mouse button, move your cursor over to the empty column and then release your mouse button to drop the module into the new column.
th: ทุกสิ่งบนหน้าเว็บสามารถลากและนำไปวางในตำแหน่งใหม่ได้ ใช้เมาส์ของคุณคลิกที่ไอคอนเคลื่อนย้ายที่ถูกไฮไลท์ค้างไว้ เลื่อนลูกศรเมาส์ไปยังบริเวณคอลัมน์ว่างแล้วปล่อยเมาส์เพื่อวางโมดูลในคอลัมน์ใหม่

en: Every section contains one or more %1$s of columns. You can choose between various column layouts for each row you add to your page. Click the highlighted three-column layout to add a new row to your section.
th: ทุกส่วนเนื้อหาประกอบด้วย %1$s ของคอลัมน์ตั้งแต่ 1 ขึ้นไป คุณสามารถเลือกแบบแผนคอลัมน์ที่หลากหลายสำหรับแต่ละแถวที่คุณเพิ่มสู่หน้าเว็บ คลิกที่ปุ่มแบบแผน 3 คอลัมน์ที่ถูกไฮไลท์เพื่อเพิ่มแถวใหม่ไปยังส่วนเนื้อหาบนหน้าเว็บ

en: Exceptions
th: ข้อยกเว้น

en: Exclude Categories
th: ไม่รวมหมวดหมู่

en: Exclude Pages
th: ไม่รวมหน้า

en: Exclude Posts
th: ไม่รวมโพสต์

en: Excluded Item
th: รายการที่ยกเว้น

en: Excluded Item Color
th: สีไอเท็มที่ไม่รวมอยู

en: Excluded option
th: ตัวเลือกที่ไม่รวมอยู่

en: Exclusion
th: การยกเว้น

en: Exit Inline Editor
th: ออกจากตัวแก้ไขอินไลน์

en: Exit To Backend Builder
th: ออกไปที่ตัวสร้าง Backend

en: Exit Visual Builder
th: ออกจากเครื่องมือแบบเห็นภาพ

en: Expand
th: ขยาย

en: Expand Modal
th: โมดอลแบบขยาย

en: Expand Modal Fullscreen
th: ขยายโมดอลแบบเต็มหน้าจอ

en: Expand Row
th: ขยายแถว

en: Expand Section
th: ขยายส่วน

en: Expand Settings
th: การตั้งค่าการขยาย

en: Expanded
th: ตัวขยาย

en: Export
th: ส่งออก

en: Export Divi Builder Layout
th: ส่งออกเค้าโครง Divi Builder

en: Export File Name
th: ส่งออกชื่อไฟล์

en: Exporting your Divi Builder Layout will create a JSON file that can be imported into a different website.
th: การส่งออกเค้าโครง Divi Builder ของคุณ จะสร้างไฟล์ JSON ที่สามารถนำเข้าได้ในเว็บไซต์ต่างๆ

en: Facebook Profile Url
th: URL โปรไฟล์ Facebook

en: Fade
th: จางลง

en: Fade In
th: ค่อยๆ ชัดขึ้น

en: Featured Image
th: ภาพแนะนำ

en: Featured Image Overlay
th: โอเวอร์เลย์ภาพแนะนำ

en: Featured Image Placement
th: การวางตำแหน่งภาพเด่น

en: Featured Products
th: สินค้าแนะนำ

en: Featured Table
th: ตารางเด่น

en: Featured Table Background Color
th: สีพื้นหลังของตารางเด่น

en: Featured Table Body Text Color
th: สีข้อความของเนื้อหาตารางเด่น

en: Featured Table Bullet Color
th: สีจุดของตารางเด่น

en: Featured Table Header Background Color
th: สีพื้นหลังของหัวตารางเด่น

en: Featured Table Header Text Color
th: สีข้อความของหัวตารางเด่น

en: Featured Table Price Color
th: สีของตารางราคาเด่น

en: Featured Table Subheader Text Color
th: สีข้อความของหัวรองตารางเด่น

en: Featuring a table will make it stand out from the rest.
th: การกำหนดให้เป็นตารางแนะนำจะทำให้เป็นจุดสนใจกว่าตารางอื่น

en: Feed Title
th: ชื่อฟีด

en: Fetch Lists
th: ดึงข้อมูลรายชื่อ

en: Fetching lists...
th: กำลังดึงข้อมูลรายชื่อ...

en: Field
th: เขตข้อมูล

en: Field ID
th: ID เขตข้อมูล

en: Field Options
th: ตัวเลือกเขตข้อมูล

en: Field Settings
th: ตั้งค่าเขตข้อมูล

en: Field border
th: ขอบของเขตข้อมูล

en: Fields
th: เขตข้อมูล

en: Fields Background Color
th: สีพื้นหลังของเขตข้อมูล

en: Fields Border Radius
th: รัศมีขอบของเขตข้อมูล

en: Filter
th: ตัวกรอง

en: Filterable Portfolio
th: แฟ้มภาพผลงานแบบสามารถคัดแยกได้

en: Find
th: ค้นหา

en: First Name
th: ชื่อจริง

en: Fit
th: พอดี

en: Flip
th: พลิก

en: Focus Background Color
th: สีพื้นหลังเมื่อโฟกัส

en: Focus Border Color
th: สีเส้นกรอบเมื่อโฟกัส

en: Focus Text Color
th: สีข้อความเมื่อโฟกัส

en: Follow
th: ติดตาม

en: Follow Button
th: ปุ่มติดตาม

en: For some reason, you cannot perform this task.
th: จากสาเหตุบางประการ คุณไม่สามารถทำงานนี้ได

en: Force Fullwidth
th: ทำให้เต็มความกว้าง

en: Forgot your password?
th: ลืมรหัสผ่าน?

en: Form Background Color
th: สีพื้นหลังช่องพิมพ์

en: Form Field
th: ช่องพิมพ์

en: Form Field Background Color
th: สีพื้นหลังช่องพิมพ์ข้อความ

en: Form Field Text Color
th: สีข้อความในช่องพิมพ์ข้อความ

en: Form Fields
th: เขตข้อมูลแบบฟอร์ม

en: Frequency
th: ความถี่

en: Fullwidth
th: เต็มความกว้างหน้าจอ

en: Fullwidth Code
th: โค้ดเต็มความกว้าง

en: Fullwidth Header
th: หัวข้อแบบเต็มความกว้างหน้าจอ

en: Fullwidth Image
th: ภาพเต็มความกว้าง

en: Fullwidth Map
th: แผนที่แบบเต็มความกว้างหน้าจอ

en: Fullwidth Menu
th: เมนูแบบเต็มความกว้างหน้าจอ

en: Fullwidth Module
th: มอดูลเต็มความกว้าง

en: Fullwidth Portfolio
th: แฟ้มภาพผลงานแบบเต็มความกว้างหน้าจอ

en: Fullwidth Post Slider
th: แถบเลื่อนโพสต์เต็มความกว้าง

en: Fullwidth Post Title
th: ชื่อโพสต์เต็มความกว้าง

en: Fullwidth Section
th: เซ็กชั่นเต็มความกว้าง

en: Fullwidth Slider
th: สไลด์แบบเต็มความกว้างหน้าจอ

en: Fullwidth module can't be used outside of the Fullwidth Section.
th: โมดูลความกว้างเต็มไม่สามารถใช้ได้นอกจากส่วนความกว้างเต็ม

en: Gallery
th: แกลเลอรี

en: Gallery Images
th: ภาพแกลเลอรี

en: Gallery Item
th: แกลเลอรีไอเท็ม

en: Gallery Item Caption
th: คำอธิบายรายการแกลลอรี่

en: Gallery Item Title
th: ชื่อแกลเลอรีไอเท็ม

en: Gallery Pagination
th: การแบ่งหน้าแกลลอรี่

en: General
th: ทั่วไป

en: General Settings
th: การตั้งค่าทั่วไป

en: Generate From Video
th: สร้างจากวิดีโอ

en: Generate authorization code
th: สร้างรหัสการอนุญาต

en: Geocode was not successful for the following reason
th: การระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์ล้มเหลวเนื่องจากเหตุผลต่อไปนี้

en: Geocoder failed due to
th: การระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์ล้มเหลวเนื่องจาก

en: Global
th: ส่วนกลาง

en: Global Layout
th: เค้าโครงแบบสากล

en: Global/not Global
th: ส่วนกลาง/ไม่ใช่ส่วนกลาง

en: Go Back
th: ย้อนกลับ

en: Goal Engagement
th: เป้าหมายการมีส่วนร่วม

en: Goal Reads
th: เป้าหมายการอ่าน

en: Goal Views
th: เป้าหมายการดู

en: Google API Key
th: กูเกิ้ลเอพีไอคีย์

en: Google+ Profile Url
th: URL โปรไฟล์ Google+

en: Gradient
th: ไล่สี

en: Gradient Direction
th: ทิศทางการไล่สี

en: Gradient End
th: จุดสิ้นสุดการไล่สี

en: Gradient Start
th: จุดเริ่มต้นการไล่สี

en: Gradient Type
th: ประเภทการไล่สี

en: Grayscale Filter Amount (%)
th: จำนวนตัวกรองระดับสีเทา  (%)

en: Grid
th: แบบมีขอบภาพ

en: Grid Tile Background Color
th: สีพื้นหลังช่องตาราง

en: Groove
th: ร่อง

en: Gutter Width
th: ช่องไฟแถวตั้ง

en: Hard Light
th: แสงกระด้าง

en: Header
th: หัวเว็บไซต์

en: Header Container
th: ตู้คอนเทนเนอร์ส่วนหัว

en: Header Image
th: ภาพส่วนหัว

en: Header Image URL
th: ยูอาร์แอลภาพหัวเว็บไซต์

en: Heading
th: หัวเรื่อง

en: Height
th: ความสูง

en: Here you can add the current item to your Divi Library for later use.
th: ตรงนี้ คุณสามารถเพิ่มไอเท็มปัจจุบันเข้าสู่คลัง Divi ของคุณไว้ใช้ในภายหลัง

en: Here you can adjust the alignment of your text.
th: ที่นี่คุณสามารถปรับเปลี่ยนการจัดวางข้อความได้

en: Here you can adjust the order in which posts are displayed.
th: ที่นี่ คุณสามารถปรับลำดับที่จะแสดงโพสต์

en: Here you can change the text used for the signup button.
th: ที่นี่คุณสามารถเปลี่ยนข้อความที่ใช้สำหรับปุ่มสมัครได้

en: Here you can choose the color for the Title/Meta text
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกสีสำหรับข้อความชื่อได้

en: Here you can choose the direction that your sub-menus will open. You can choose to have them open downwards or upwards.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกทิศทางที่ซับ-เมนูจะเปิดขึ้น  คุณสามารถเลือกเปิดแบบลงล่างหรือขึ้นบนได้

en: Here you can choose the image alignment.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกการจัดเรียงรูปภาพได้

en: Here you can choose the orientation for the Title/Meta text
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกการวางแนวสำหรับข้อความชื่อได้

en: Here you can choose the shape of your social network icons.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกลักษณะไอคอนโซเชียลเน็ตเวิร์กของคุณได้

en: Here you can choose the value of your text. If you are working with a dark background, then your text should be set to light. If you are working with a light background, then your text should be dark.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกค่าของข้อความได้  หากพื้นหลังของคุณเป็นสีเข้ม ข้อความของคุณควรใช้สีอ่อน  หากพื้นหลังของคุณเป็นสีอ่อน ข้อความของคุณควรกำหนดให้เป็นสีเข้ม

en: Here you can choose where to place the Featured Image
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกตำแหน่งวางภาพเด่นได้

en: Here you can choose where to place the icon.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกตำแหน่งวางไอคอนได้

en: Here you can choose whether background color setting above should be used or not.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกว่าจะใช้หรือไม่ใช้การตั้งค่าสีพื้นหลังข้างต้น

en: Here you can choose whether background color setting below should be used or not.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกใช้การตั้งค่าสีพื้นหลังด้านล่างได้

en: Here you can choose whether icon set above should display within a circle.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกชุดไอคอนด้านบนที่จะปรากฏภายในวงกลมได้

en: Here you can choose whether icon set below should be used.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกใช้ชุดไอคอนด้านล่างได้

en: Here you can choose whether if the icon circle border should display.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกให้แสดงขอบวงไอคอนหรือไม่แสดงได้

en: Here you can choose whether or not display the Author Name in Post Meta
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงชื่อผู้เขียนในเมตาโพสต์ได้

en: Here you can choose whether or not display the Categories in Post Meta. Note: This option doesn't work with custom post types.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงหมวดหมู่ในเมตาโพสต์ได้  หมายเหตุ: ตัวเลือกนี้ไม่ทำงานร่วมกับประเภทโพสต์แบบกำหนดเอง

en: Here you can choose whether or not display the Comments Count in Post Meta.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงการนับความคิดเห็นในเมตาโพสต์ได้

en: Here you can choose whether or not display the Date in Post Meta
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงวันที่ในเมตาโพสต์ได้

en: Here you can choose whether or not display the Featured Image
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงภาพเด่นได้

en: Here you can choose whether or not display the Post Meta
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงเมตาโพสต์ได้

en: Here you can choose whether or not display the Post Title
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงหัวข้อโพสต์ได้

en: Here you can choose whether or not the image should have a space below it.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกได้ว่าต้องการให้มีพื้นที่ว่างใต้ภาพหรือไม่

en: Here you can choose whether or not the image should open in Lightbox. Note: if you select to open the image in Lightbox, url options below will be ignored.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกได้ว่าควรเปิดภาพในไลท์บ็อกซ์หรือไม่  หมายเหตุ: หากคุณเลือกเปิดภาพในไลท์บ็อกซ์ โปรดข้ามตัวเลือก URL ด้านล่าง

en: Here you can choose whether or not the map will be draggable on mobile devices.
th: ตรงนี้ คุณสามารถเลือกว่าจะให้แผนที่เลื่อนบนอุปกรณ์เคลื่อนที่ได้หรือไม

en: Here you can choose whether or not to include the follow button next to the icon.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกวางปุ่มติดตามถัดจากไอคอนได้

en: Here you can choose whether or not use parallax effect for the featured image
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกใช้หรือไม่ใช้เอฟเฟกต์แพรัลแล็กซ์สำหรับภาพเด่นได้

en: Here you can choose whether or not use the background color for the Title/Meta text
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกใช้หรือไม่ใช้สีพื้นหลังสำหรับข้อความชื่อได้

en: Here you can choose whether or not your link opens in a new window
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกได้ว่าต้องการเปิดลิงค์ในหน้าต่างใหม่หรือไม่

en: Here you can choose whether the header is expanded to fullscreen size.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกให้หัวเว็บไซต์ขยายขนาดเต็มหน้าจอได้

en: Here you can choose whether the percent sign should be added after the number set above.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงสัญลักษณ์เปอร์เซ็นต์หลังตัวเลขที่กำหนดด้านบน

en: Here you can choose whether the scroll down button is shown.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงปุ่มเลื่อนลงหรือไม่แสดงได้

en: Here you can choose whether the user should be redirected to the current page.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกให้ผู้ใช้ถูกนำกลับไปยังหน้าปัจจุบันได้

en: Here you can choose whether the zoom level will be controlled by mouse wheel or not.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกควบคุมระดับการขยายแผนที่โดยการหมุนล้อเมาส์ได้

en: Here you can choose whether to hide or show the next post link
th: ที่นี่ คุณสามารถเลือกได้ว่าจะซ่อนหรือแสดงลิงค์ของโพสต์ถัดไปหรือไม่

en: Here you can choose whether to hide or show the previous post link
th: ที่นี่ คุณสามารถเลือกได้ว่าจะซ่อนหรือแสดงลิงค์ของโพสต์ก่อนหน้าหรือไม่

en: Here you can choose whether your text is light or dark. If you have a slide with a dark background, then choose light text. If you have a light background, then use dark text.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกให้ข้อความของคุณเป็นสีอ่อนหรือเข้มได้ หากคุณใช้สไลด์บนพื้นหลังสีเข้ม ข้อความของคุณควรใช้สีอ่อน หากพื้นหลังของคุณเป็นสีอ่อน ข้อความของคุณควรเป็นสีเข้ม

en: Here you can choose whether your text should be light or dark. If you are working with a dark background, then your text should be light. If your background is light, then your text should be set to dark.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกว่าต้องการให้ตัวอักษรสีอ่อนหรือเข้ม  หากพื้นหลังของคุณเป็นสีเข้ม ข้อความของคุณควรใช้สีอ่อน  หากพื้นหลังของคุณเป็นสีอ่อน ข้อความของคุณควรกำหนดให้เป็นสีเข้ม

en: Here you can choose whether your title text should be light or dark. If you are working with a dark background, then your text should be light. If your background is light, then your text should be set to dark.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงข้อความชื่อเป็นสีอ่อนหรือเข้ม  หากคุณใช้พื้นหลังสีเข้ม ข้อความคุณควรเป็นสีอ่อน  หากพื้นหลังของคุณเป็นสีอ่อน ข้อความของคุณควรกำหนดเป็นสีเข้ม

en: Here you can choose which action to execute on button click
th: คุณสามารถเลือกการกระทำที่จะประมวลผลในคลิกที่ปุ่ม

en: Here you can choose which parallax method to use for the featured image
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกวิธีแพรัลแล็กซ์เพื่อใช้สำหรับภาพเด่นได้

en: Here you can create new widget areas for use in the Sidebar module
th: ที่นี่คุณสามารถเพิ่มพื้นที่วิดเจ็ตใหม่สำหรับใช้ในมอดูลไซด์บาร์

en: Here you can create the content that will be used within the module.
th: ที่นี่คุณสามารถสร้างเนื้อหาที่จะใช้งานภายในมอดูล

en: Here you can define a custom background color for your CTA.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดสีพื้นหลังสำหรับปุ่มเรียกให้คลิกได้เอง

en: Here you can define a custom background color for your countdown timer.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดสีพื้นหลังแถบนับถอยหลังได้เอง

en: Here you can define a custom color for the icon circle border.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดสีขอบวงไอคอนได้เอง

en: Here you can define a custom color for the icon circle.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดสีสำหรับวงไอคอนได้

en: Here you can define a custom color for the overlay
th: ที่นี่ คุณสามารถกำหนดสีที่กำหนดเองสำหรับโอเวอร์เลย์

en: Here you can define a custom color for the overlay icon
th: ที่นี่ คุณสามารถกำหนดสีที่กำหนดเองสำหรับไอคอนโอเวอร์เลย์

en: Here you can define a custom color for your icon.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดสีไอคอนเองได้

en: Here you can define a custom icon for the overlay
th: ที่นี่ คุณสามารถกำหนดไอคอนที่กำหนดเองสำหรับโอเวอร์เลย์

en: Here you can define the Date Format in Post Meta. Default is 'M j, Y'
th: ที่นี่คุณสามารถระบุรูปแบบวันที่ในเมตาโพสต์ได้  ตัวเลือกอัตโนมัติคือ 'M j, Y'

en: Here you can define the alignment of Button
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดการจัดแนวของปุ่มกดได

en: Here you can define the content that will be placed within the current tab.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดเนื้อหาที่จะวางในแท็บปัจจุบันได้

en: Here you can define the content that will be placed within the infobox for the pin.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดเนื้อหาที่จะวางอยู่ภายในกล่องข้อมูลสำหรับปักหมุดได้

en: Here you can define the custom pattern for the email Message. Fields should be included in following format - <strong>%%field_id%%</strong>. For example if you want to include the field with id = <strong>phone</strong> and field with id = <strong>message</strong>, then you can use the following pattern: <strong>My message is %%message%% and phone number is %%phone%%</strong>. Leave blank for default.
th: ที่นี่ คุณสามารถกำหนดรูปแบบที่กำหนดเองสำหรับข้อความอีเมล เขตข้อมูลควรจะรวมอยู่ในรูปแบบดังต่อไปนี้ - <strong>%%field_id%%</strong> ตัวอย่างเช่น ถ้าคุณต้องการที่จะรวมเขตข้อมูลที่มี id= <strong>phone</strong> และเขตข้อมูลที่มี id = <strong>message</strong> แล้วคุณสามารถใช้ ern: <strong> ข้อความของฉันคือ %%message%% และหมายเลขโทรศัพท์ %%phone%%</strong> เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น

en: Here you can define whether previous and next posts must be within the same taxonomy term as the current post
th: ที่นี่ คุณสามารถกำหนดได้ว่าจะให้โพสต์ก่อนหน้าและถัดไปต้องอยู่ในเงื่อนไขอนุกรมวิธานเดียวกันกับการโพสต์ปัจจุบันหรือไม่

en: Here you can define whether to show "read more" link after the excerpts or not.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดการแสดงลิงค์อ่านเพิ่มเติมหลังจากข้อความที่ตัดทอนมาได้

en: Here you can designate how fast the carousel rotates, if 'Automatic Carousel Rotation' option is enabled above. The higher the number the longer the pause between each rotation. (Ex. 1000 = 1 sec)
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดการหมุนภาพได้ หากเปิดใช้งานตัวเลือก ‘การหมุนภาพแบบอัตโนมัติ’ ด้านบน  ตัวเลขสูงหมายถึงจังหวะการหมุนแต่ละครั้งจะนานขึ้น (เช่น 1000 = 1 วินาที)

en: Here you can designate how fast the slider fades between each slide, if 'Automatic Animation' option is enabled above. The higher the number the longer the pause between each rotation.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดความเร็วการเข้าแทนที่สไลด์ระหว่างการเลื่อนแต่ละครั้ง หากเปิดใช้งานตัวเลือก “การเคลื่อนที่อัตโนมัติ” ด้านบน  ตัวเลขยิ่งสูงจะหมายถึงเวลาหยุดพักนานขึ้นระหว่างการเลื่อนแต่ละครั้ง

en: Here you can save the current item and add it to your Divi Library for later use as well.
th: ที่นี่คุณสามารถบันทึกไอเท็มปัจจุบันและเพิ่มลงในไลบรารี Divi เพื่อใช้งานในภายหลังได้เช่นกัน

en: Here you can see a list of pre-made layouts that ship with the Divi Builder. You can also access layouts that you have saved to your Divi Library. Choose the “Divi Builder Demo” layout to load the new layout to your page.
th: ที่นี่คุณจะเห็นรายการแบบแผนที่มีให้จาก Divi Builder และยังสามารถเข้าถึงแบบแผนที่ได้บันทึกไปยัง Divi Library ของคุณด้วย เลือกแบบแผน “ตัวอย่าง Divi Builder” เพื่อโหลดแบบแผนใหม่ไปยังหน้าเว็บของคุณ

en: Here you can select whether or not your section has an inner shadow. This can look great when you have colored backgrounds or background images.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกกำหนดให้เซ็กชั่นนี้มีเงาด้านในหรือไม่  มันอาจดูดีมากเมื่อคุณใช้พื้นหลังเป็นสีหรือภาพพื้นหลัง

en: Here you can undo, redo or restore a saved history state. If you change your mind about recent changes, simply click back in time and start building again. You can also undo and redo recent changes. Click the undo and redo buttons and then accept your changes by clicking the green check mark.
th: คุณสามารถเลิกทำ ทำซ้ำ หรือย้อนคืนประวัติที่บันทึกไว้ได้ หากคุณเปลี่ยนใจในการบันทึกที่ผ่านมาไม่นาน เพียงคลิกย้อนกลับไปในเวลานั้นแล้วเริ่มสร้างหน้าเว็บใหม่อีกครั้ง คุณสามารถเลิกทำและทำซ้ำการเปลี่ยนแปลงเมื่อไม่นานได้เช่นกัน คลิกปุ่มเลิกทำและทำซ้ำ แล้วยอมรับการเปลี่ยนแปลงโดยคลิกที่ปุ่มเครื่องหมายถูกสีเขียว

en: Hex Value
th: ค่าสี

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Hide
th: ซ่อน

en: Hide Arrows
th: ซ่อนลูกศร

en: Hide Button
th: ซ่อนปุ่ม

en: Hide CTA On Mobile
th: ซ่อน CTA บนโทรศัพท์มือถือ

en: Hide Content On Mobile
th: ซ่อนเนื้อหาบนโทรศัพท์มือถือ

en: Hide Next Post Link
th: ซ่อนลิงค์โพสต์ถัดไป

en: Hide On Mobile
th: ซ่อนบนโทรศัพท์มือถือ

en: Hide Previous Post Link
th: ซ่อนลิงค์โพสต์ก่อนหน้า

en: Hide Slider Controls
th: ซ่อนปุ่มควบคุมสไลด์

en: History States
th: สถานะประวัติ

en: Home
th: หน้าแรก

en: Homepage Basic
th: โฮมเพจพื้นฐาน

en: Homepage Company
th: โฮมเพจบริษัท

en: Homepage Corporate
th: โฮมเพจองค์กร

en: Homepage Extended
th: โฮมเพจต่อขยาย

en: Homepage Portfolio
th: โฮมเพจแฟ้มภาพผลงาน

en: Homepage Shop
th: โฮมเพจร้านค้า

en: Hour(s)
th: ชั่วโมง(s)

en: Hourly
th: ทุกชั่วโมง

en: Hover Icon Picker
th: ตัวเลือกไอคอนเมื่อเมาส์ชี้

en: Hover Overlay Color
th: สีโอเวอร์เลย์เมื่อเมาส์ชี้

en: Hover To Access Action Buttons
th: วางลูกศรเม้าส์เพื่อเข้าถึงปุ่มคำสั่ง

en: Hrs
th: ชม.

en: Hue
th: โทนสี

en: ID
th: รหัสประจำตัว

en: Icon
th: ไอคอน

en: Icon Color
th: สีไอคอน

en: Icon Font Size
th: ขนาดตัวอักษรไอคอน

en: Icon Hover Color
th: สีไอคอนเมื่อเมาส์ชี้

en: If defined, this image will be used as the background for this module. To remove a background image, simply delete the URL from the settings field.
th: ภาพนี้จะใช้เป็นพื้นหลังสำหรับมอดูลนี้  ในการลบภาพพื้นหลัง เพียงลบ URL จากช่องกำหนด

en: If defined, this slide image will appear to the left of your slide text. Upload an image, or leave blank for a text-only slide.
th: หากกำหนด ภาพสไลด์นี้จะปรากฏทางด้านซ้ายของข้อความสไลด์  อัพโหลดภาพ หรือเว้นว่างสำหรับข้อความสไลด์อย่างเดียว

en: If defined, this video will appear to the left of your slide text. Enter youtube or vimeo page url, or leave blank for a text-only slide.
th: หากกำหนด วิดีโอสไลด์นี้จะปรากฏทางด้านซ้ายของข้อความสไลด์  กรอก URL หน้า Youtube  หรือ Vimeo ของคุณ หรือเว้นว่างสำหรับข้อความสไลด์อย่างเดียว

en: If enabled Product Tour will be started automatically when Visual Builder launched for the first time
th: เมื่อเปิดใช้งาน การเรียนรู้ผลิตภัณฑ์จะเริ่มต้นขึ้นโดยอัตโนมัติ หากผู้สร้างหน้าเว็บมีการใช้งานเป็นครั้งแรก

en: If enabled, an overlay color and icon will be displayed when a visitors hovers over the featured image of a post.
th: หากเปิดใช้งาน สีโอเวอร์เลย์และไอคอนจะปรากฏขึ้นเมื่อผู้เข้าชมอยู่เหนือรูปภาพแนะนำของโพสต์

en: If enabled, an overlay color and icon will be displayed when a visitors hovers over the image
th: หากเปิดใช้งาน สีโอเวอร์เลย์และไอคอนจะปรากฏขึ้นเมื่อผู้เข้าชมอยู่เหนือรูปภาพ

en: If enabled, the field will take 100% of the width of the content area, otherwise it will take 50%
th: หากเปิดใช้งาน เขตข้อมูลจะใช้พื้นที่ 100% ของความกว้างของพื้นที่เนื้อหา มิฉะนั้นจะใช้พื้นที่ 50%

en: If enabled, your background image will stay fixed as your scroll, creating a fun parallax-like effect.
th: หากเปิดใช้งาน ภาพพื้นหลังของคุณจะไม่เคลื่อนตามการเลื่อนหน้าจอของคุณ  สร้างเอฟเฟ็กต์คล้ายพารัลแลกซ์ที่น่าสนุก

en: If enabled, your background images will have a fixed position as your scroll, creating a fun parallax-like effect.
th: หากเปิดใช้งาน ภาพเบื้องหลังของคุณจะคงอยู่ในตำแหน่งเดิมเมื่อเลื่อนดูหน้าเว็บ สร้างเอ็ฟเฟกต์พารัลแล็กซ์สนุกๆ

en: If this option appears to have no effect, you might need to
th: หากตัวเลือกปรากฏว่าไม่มีเอฟเฟ็กต์ คุณอาจจำเป็นต้อง

en: If you have a slide image defined, input your HTML ALT text for the image here.
th: หากคุณกำหนดภาพสไลด์ ใส่ข้อความอธิบายภาพที่นี่

en: If you have cleared your plugin cache and browser cache, but still get this warning, then your files may be cached at the DNS or Server level. Contact your host or CDN for assistance.
th: ถ้าคุณล้างแคชปลั๊กอินและแคชเบราว์เซอร์แล้ว แต่ยังคงได้รับคำเตือนนี้ หมายความว่าไฟล์ของคุณอาจแคชไว้ที่ระดับ DNS หรือเซิร์ฟเวอร์ ให้ติดต่อผู้ให้บริการหรือ CDN ของคุณเพื่อขอคำแนะนำ

en: If you the carousel layout option is chosen and you would like the carousel to slide automatically, without the visitor having to click the next button, enable this option and then adjust the rotation speed below if desired.
th: หากคุณเลือกเลย์เอาท์แบบหมุนและคุณต้องการให้สไลด์หมุนอัตโนมัติ โดยผู้เข้าเยี่ยมชมไม่ต้องคลิกปุ่ม ‘ถัดไป’ เปิดใช้งานตัวเลือกนี้จากนั้นปรับเปลี่ยนความเร็วการหมุนด้านล่างหากต้องการ

en: If you would like the slider to slide automatically, without the visitor having to click the next button, enable this option and then adjust the rotation speed below if desired.
th: หากคุณต้องการเลื่อนสไลด์แบบอัตโนมัติ โดยผู้เข้าเยี่ยมชมไม่ต้องกดปุ่มถัดไป เปิดใช้งานตัวเลือกนี้จากนั้นเลือกความเร็วการหมุนด้านล่างหากต้องการ

en: If you would like to adjust the date format, input the appropriate PHP date format here.
th: หากคุณต้องการปรับรูปแบบวันที่ ใส่รูปแบบวันที่ PHP ที่เหมาะสมที่นี่

en: If you would like to make your blurb a link, input your destination URL here.
th: หากคุณต้องการใช้ลิงค์โฆษณาสั้น กรอก URL ปลายทางที่นี่

en: If you would like to use a subhead, add it here. Your subhead will appear below your title in a small font.
th: หากคุณต้องการใช้หัวข้อรอง เพิ่มที่นี่  หัวข้อรองจะปรากฏใต้ชื่อโดยใช้ตัวอักษรขนาดเล็กกว่า

en: If you would like your image to be a link, input your destination URL here. No link will be created if this field is left blank.
th: หากคุณต้องการให้ภาพของคุณเป็นลิงค์ กรอก URL ปลายทางที่นี่  ลิงค์จะไม่ถูกสร้างหากช่องนี้เว้นว่าง

en: If your pricing is subscription based, input the subscription payment cycle here.
th: หากราคาของคุณเป็นการสมัครสมาชิก ใส่รอบการชำระเงินค่าสมัครที่นี่

en: Image
th: ภาพ

en: Image & Icon
th: รูปภาพและไอคอน

en: Image & Video
th: รูปภาพและวิดีโอ

en: Image Alignment
th: การจัดเรียงรูปภาพ

en: Image Alt Text
th: ข้อความอธิบายภาพ

en: Image Alternative Text
th: Image Alternative Text  ข้อความอธิบายภาพ

en: Image Max Width
th: ความกว้างรูปภาพสูงสุด

en: Image Overlay
th: โอเวอร์เลย์รูปภาพ

en: Image Overlay URL
th: URL ภาพซ้อน

en: Image Placement
th: การจัดวางรูปภาพ

en: Image Title Text
th: ข้อความชื่อภาพ

en: Image URL
th: URL ภาพ

en: Image Vertical Alignment
th: การจัดเรียงภาพแนวตั้ง

en: Image/Icon Animation
th: ภาพ/ไอคอนเคลื่อนไหว

en: Image/Icon Placement
th: การจัดวางภาพ/ไอคอน

en: Images
th: รูปภาพ

en: Images Number
th: จำนวนภาพ

en: Import
th: นำเข้า

en: Import Divi Builder Layout
th: นำเข้า Divi Builder

en: Importing a previously-exported Divi Builder Layout file will overwrite all content currently on this page.
th: การนำเข้าไฟล์เค้าโครง Divi Builder ที่เคยส่งออก จะเขียนทับข้อมูลทั้งหมดที่อยู่บนหน้าปัจจุบัน

en: Impressions
th: ความพึ่งพอใจ

en: In The New Tab
th: ในแท็บใหม่

en: In The Same Window
th: ในหน้าต่างเดียวกัน

en: In addition to hover actions, additional options can be accessed by Right Clicking or Cmd + Clicking on any module, row or section. Using the right click menu shown, click the highlighted “Copy Module” button to copy the blurb module that you just moved.
th: นอกจากคำสั่งจากการวางลูกศรเมาส์ คุณยังสามารถเข้าถึงตัวเลือกเพิ่มเติมด้วยการคลิกขวา หรือกดปุ่ม Cmd + คลิกที่โมดูล แถว หรือส่วนเนื้อหาใดก็ได้ การใช้เมนูคลิกขวาที่แสดง ให้คลิกปุ่ม “คัดลอกโมดูล” ที่ไฮไลท์เพื่อคัดลอกคำบรรยายโมดูลที่คุณทำการย้าย

en: In order for videos to be sized correctly, you must input the exact height (in pixels) of your video here.
th: เพื่อให้วิดีโอแสดงขนาดที่ถูกต้อง คุณต้องกรอกความสูงจริง (เป็นพิกเซล) ของวิดีโอที่นี่

en: In order for videos to be sized correctly, you must input the exact width (in pixels) of your video here.
th: เพื่อให้วิดีโอแสดงขนาดที่ถูกต้อง คุณต้องกรอกความกว้างจริง (เป็นพิกเซล) ของวิดีโอที่นี่

en: In the same category
th: ในหมวดหมู่เดียวกัน

en: Inactive Tab Background Color
th: สีพื้นหลังแท็บไม่ทำงาน

en: Include Advanced Design Settings
th: รวมการตั้งค่าการออกแบบขั้นสูง

en: Include Advanced Design settings
th: รวมการตั้งค่าการออกแบบขั้นสูง

en: Include Categories
th: รวมหมวดหมู่ต่างๆ

en: Include Custom CSS
th: รวมซีเอสเอสกำหนดเอง

en: Include General Settings
th: รวมการตั้งค่าทั่วไป

en: Include General settings
th: รวมการตั้งค่าทั่วไป

en: Included option
th: ตัวเลือกที่รวมอยู่

en: Incorrect email
th: อีเมลไม่ถูกต้อง

en: Increase Font Size
th: เพิ่มขนาดฟอนต์

en: Increase Row Padding
th: เพิ่มช่องว่างในแถว

en: Increase Row Padding By 10px
th: เพิ่มช่องว่างในแถว 10px

en: Increase Section Padding
th: เพิ่มช่องว่างในส่วน

en: Increase Section Padding By 10px
th: เพิ่มช่องว่างในส่วน 10px

en: Increase Your Memory Limit Now
th: เพิ่มขีดจำกัดหน่วยความจำของคุณเดี๋ยวนี

en: Indent List
th: เยื้องรายการ

en: Inline Editor Shortcuts
th: ทางลัดตัวแก้ไขอินไลน์

en: Input
th: ป้อนข้อมูล

en: Input Border Radius
th: ความโค้งกรอบช่องพิมพ์

en: Input Facebook Profile Url.
th: ใส่ URL โปรไฟล์ Facebook

en: Input Field
th: เขตข้อมูลป้อน

en: Input Field Background Color
th: สีพื้นหลังช่องป้อนข้อมูล

en: Input Google+ Profile Url
th: ใส่ URL โปรไฟล์ Google+

en: Input LinkedIn Profile Url
th: ใส่ URL โปรไฟล์ LinkedIn

en: Input Twitter Profile Url
th: ใส่ URL โปรไฟล์ Twitter

en: Input a destination URL for the slide button.
th: ใส่ URL ปลายทางสำหรับปุ่มสไลด์

en: Input a list of features that are/are not included in the product. Separate items on a new line, and begin with either a + or - symbol:
th: ใส่รายการแนะนำที่รวม/ไม่รวมอยู่ในสินค้า แยกสินค้าโดยขึ้นบรรทัดใหม่ และเริ่มด้วยสัญลักษณ์ + หรือ -

en: Input a title for the circle counter.
th: ใส่ชื่อสำหรับวงนับจำนวน

en: Input a title for the counter.
th: ใส่ชื่อสำหรับการนับ

en: Input a title for your bar.
th: ใส่ชื่อแผนภูมิ

en: Input the destination URL for the signup button.
th: ใส่ URL ปลายทางของปุ่มสมัคร

en: Input the destination URL for your CTA button.
th: ใส่ URL ปลายทางของปุ่มเรียกให้คลิก

en: Input the destination URL for your button.
th: ป้อน URL ปลายทางสำหรับปุ่มของคุณ

en: Input the email address where messages should be sent.<br /><br /> Note: email delivery and spam prevention are complex processes. We recommend using a delivery service such as <a href="%1$s">Mandrill</a>, <a href="%2$s">SendGrid</a>, or other similar service to ensure the deliverability of messages that are submitted through this form
th: ป้อนที่อยู่อีเมลที่ข้อความควรส่ง <br /><br /> หมายเหตุ: การส่งอีเมลและการป้องกันสแปมเป็นกระบวนการซับซ้อน เราแนะนำให้ใช้บริการส่ง เช่น <a href="%1$s">Mandrill</a>, <a href="%2$s">SendGrid</a> หรือบริการอื่นๆ ที่คล้ายกัน เพื่อให้มั่นใจถึงความสามารถในการส่งของข้อความซึ่งส่งผ่านแบบฟอร์มนี้

en: Input the job title.
th: ใส่ตำแหน่งงาน

en: Input the main text content for your module here.
th: ใส่เนื้อหาข้อความหลักสำหรับมอดูลที่นี่

en: Input the name of the company.
th: ใส่ชื่อบริษัท

en: Input the name of the person
th: ใส่ชื่อบุคคล

en: Input the name of the testimonial author.
th: ใส่ชื่อผู้เขียนการรับรอง

en: Input the person's position.
th: ใส่ตำแหน่งของบุคคล

en: Input the value of the product here.
th: ใส่มูลค่าของสินค้าที่นี่

en: Input the website of the author or leave blank for no link.
th: ใส่เว็บไซต์ของผู้เขียนหรือเว้นว่างหากไม่มีลิงค์

en: Input your desired button text, or leave blank for no button.
th: ใส่ข้อความปุ่มที่คุณต้องการ หรือเว้นว่างหากไม่มีปุ่ม

en: Input your desired button text.
th: ป้อนข้อความปุ่มที่คุณต้องการ

en: Input your desired currency symbol here.
th: ใส่สัญลักษณ์สกุลเงินที่ต้องการที่นี่

en: Input your main slide text content here.
th: ใส่เนื้อหาข้อความสไลด์หลักของคุณที่นี่

en: Input your value to action title here.
th: ใส่ชื่อค่าปุ่มเรียกให้คลิกที่นี่

en: Insert Column(s)
th: เพิ่มคอลัมน์

en: Insert Columns
th: เพิ่มคอลัมน์

en: Insert Heading Four
th: แทรกหัวเรื่อง 4

en: Insert Heading One
th: แทรกหัวเรื่อง 1

en: Insert Heading Three
th: แทรกหัวเรื่อง 3

en: Insert Heading Two
th: แทรกหัวเรื่อง 2

en: Insert Link
th: แทรกลิงค์

en: Insert Media
th: แทรกสื่อ

en: Insert Module
th: เพิ่มมอดูล

en: Insert Module(s)
th: เพิ่มมอดูล

en: Insert Ordered List
th: แทรกรายการที่เรียงลำดับ

en: Insert Quote
th: แทรกการอ้างอิง

en: Insert Row
th: เพิ่มแถว

en: Insert Row(s)
th: แทรกแถว

en: Insert Section
th: เพิ่มเซกชั่น

en: Insert Unordered List
th: แทรกรายการที่ไม่เรียงลำดับ

en: Inset
th: กรอบใน

en: Invalid Color
th: ไม่ถูกต้องของสี

en: Invalid Email.
th: อีเมลไม่ถูกต้อง

en: Invalid Pin and address data. Please try again.
th: พินและข้อมูลที่อยู่ไม่ถูกต้อง กรุณาลองอีกครั้ง

en: Invalid email
th: อีเมลใช้ไม่ได้

en: Italic Text
th: ตัวเอียง

en: Item
th: ไอเท็ม

en: Item Overlay
th: โอเวอร์เลย์รายการการ

en: Item Title
th: ชื่อรายการ

en: Job Title
th: ตำแหน่งงาน

en: Just like Modules, Rows come with a lot of settings that are separated into the Content, Design and Advanced tabs. Click the highlighted button to add a new background color to your row.
th: เช่นเดียวกับโมดูล แถวจะมาพร้อมการตั้งค่ามากมายที่ถูกแบ่งออกเป็นเนื้อหา การออกแบบ และแถบขั้นสูง คลิกที่ปุ่มไฮไลท์เพื่อเพิ่มสีพื้นหลังใหม่ของแถว

en: Justified
th: เต็มแนว

en: Justify Text
th: จัดข้อความชิดขอบ

en: Keep Column Padding on Mobile
th: เก็บคอลัมน์นุ่นช่วยบนเคลื่อนที่

en: Keep Custom Padding on Mobile
th: รักษาระยะห่างกำหนดเองบนโทรศัพท์มือถือ

en: Label
th: ป้าย

en: Label Color
th: สีแถบข้อความ

en: Landing Page
th: แลนดิ้งเพจ

en: Landscape
th: แนวนอน

en: Last 24 Hours
th: 24 ชั่วโมงที่ผ่านมา

en: Last 7 Days
th: 7 วันที่ผ่านมา

en: Last Month
th: เดือนที่ผ่านมา

en: Last Name
th: นามสกุล

en: Lastly, it is recommended that you temporarily disable all WordPress plugins and browser extensions and try to save again to determine if something is causing a conflict.
th: และสุดท้าย ขอแนะนำให้คุณปิดการใช้งานปลั๊กอินและส่วนขยายเบราว์เซอร์ทั้งหมดของ WordPress แล้วลองบันทึกใหม่อีกครั้งเพื่อพิจารณาว่ามีอะไรที่ทำให้เกิดการขัดข้องหรือไม่

en: Layout
th: รูปแบบ

en: Layout Name:
th: ชื่อเลย์เอาต์:

en: Layout Type
th: ประเภทเลย์เอาต์

[ctx: Layout item]
en: Add New
th: เพิ่มใหม่

[ctx: Layout type general name]
en: Layouts
th: เค้าโครง

[ctx: Layout type singular name]
en: Layout
th: เค้าโครง

en: Layouts
th: รูปแบบ

en: Leave a Reply to %s
th: ตอบกลับ %s

en: Leave at 0 to remove restriction
th: คงไว้ที่ 0 เพื่อกำจัดข้อกำหนด

en: Leave blank if you're using this module on a Project or Post. Otherwise type the taxonomy name to make the 'In the Same Category' option work correctly
th: เว้นว่างไว้หากคุณใช้โมดูลนี้ในโปรเจคหรือโพสต์ มิฉะนั้น ให้พิมพ์ชื่ออนุกรมวิธานเพื่อทำให้ตัวเลือก 'ในหมวดหมู่เดียวกัน' ทำงานอย่างถูกต้อง

en: Left
th: ซ้าย

en: Left Text
th: จัดข้อความชิดซ้าย

en: Left To Right
th: ซ้ายไปขวา

en: Letters Only (A-Z)
th: ตัวอักษรเท่านั้น (A-Z)

en: Library Settings
th: ห้องสมุดการตั้งค่า

en: Light
th: อ่อน

en: Light Text Color
th: สีตัวอักษรอ่อน

en: Lighten
th: เพิ่มความสว่าง

en: Linear
th: แนวตรง

en: Link
th: ลิงค

en: Link Disabled
th: เชื่อมโยงปิดการใช้งาน

en: Link Shape
th: ลักษณะลิงค์

en: Link URL
th: ลิงค์ URL

en: LinkedIn Profile Url
th: URL โปรไฟล์ LinkedIn

en: Links
th: ลิงค์

en: List All Shortcuts
th: แสดงรายการทางลัดทั้งหมด

en: List Settings
th: การตั้งค่ารายการ

en: Load
th: โหลด

en: Load A New Layout
th: โหลดแบบแผนใหม่

en: Load From Library
th: โหลดจากไลบรารี

en: Load Layout
th: โหลดเลย์เอาท์

en: Loaded
th: โหลด

en: Loading pre-made layouts is a great way to jump-start your new page. The Divi Builder comes with dozens of layouts to choose from, and you can find lots of great free layouts online too. You can save your favorite layouts to the Divi Library and load them on new pages or share them with the community. Click the highlighted button to open the layouts menu and select a pre-made layout.
th: การโหลดแบบแผนที่มีให้แล้วเป็นวิธีที่ดีสำหรับการเริ่มต้นหน้าเว็บใหม่ของคุณ Divi Builder มาพร้อมกับแบบแผนจำนวนมากที่มีให้เลือก และยังสามารถค้นหาแบบแผนยอดเยี่ยมจำนวนมากได้ฟรี ๆ บนออนไลน์ คุณสามารถบันทึกแบบแผนสุดโปรดไปยัง Divi Library และโหลดไปที่หน้าเว็บใหม่เพื่อแบ่งปันให้กับคนอื่นในชุมชน คลิกที่ปุ่มไฮไลท์เพื่อเปิดเมนูแบบแผนและเลือกแบบแผนที่มีให้

en: Loading preview...
th: กำลังโหลดภาพตัวอย่าง...

en: Lock
th: ล็อค

en: Lock Item
th: ล็อครายการ

en: Lock Module
th: ล็อคโมดูล

en: Locked
th: ถูกล็อค

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: Logged in as %1$s
th: เข้าสู่ระบบเป็น %1$s

en: Login
th: เข้าสู่ระบบ

en: Login Button
th: ปุ่มล็อกอิน

en: Login Description
th: รายละเอียดล็อกอิน

en: Login Fields
th: ช่องล็อกอิน

en: Login Form
th: แบบฟอร์มล็อกอิน

en: Login as %s
th: เข้าสู่ระบบในฐานะ %s

en: Logo
th: โลโก้

en: Logo Image Alternative Text
th: โลโก้ของภาพทางเลือกข้อความ

en: Logo Image URL
th: ยูอาร์แอลภาพโลโก้

en: Logo Title
th: หัวเรื่องโลโก้

en: Luminosity
th: ความสว่าง

en: MailChimp List
th: รายชื่อ MailChimp

en: Main
th: เมนูหลัก

en: Main Element
th: ส่วนประกอบหลัก

en: Maintenance Mode
th: โหมดรักษาสภาพ

en: Make Fullscreen
th: ทำให้เต็มหน้าจอ

en: Make Fullwidth
th: ทำให้เต็มความกว้าง

en: Make Menu Links Fullwidth
th: ให้เมนูที่อยู่เชื่อมโยง Fullwidth

en: Make Row Fullwidth
th: ทำให้แถวเป็นแบบเต็มความกว้าง

en: Make This Row Fullwidth
th: ทำให้แถวนี้เต็มความกว้าง

en: Make This Section Fullwidth
th: ทำให้มันส่วน Fullwidth

en: Make This Table Featured
th: แนะนำตารางนี้

en: Make a connection
th: สร้างความสัมพันธ์

en: Make sure you entered the captcha.
th: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้กรอก captcha.

en: Make sure you fill in all required fields.
th: ควรแน่ใจว่าคุณได้กรอกข้อมูลในช่องที่จำเป็นทั้งหมด

en: Make this a global item
th: ทำให้นี่กลายเป็นไอเท็มส่วนกลาง

en: Manage
th: จัดการ

en: Manage Categories
th: จัดการหมวดหมู่

en: Manage Your Plugins
th: จัดการปลั๊กอินของคุณ

en: Map
th: แผนที่

en: Map Center Address
th: ที่อยู่ระบุตำแหน่งบนแผนที่

en: Map Pin Address
th: ที่อยู่ปักหมุดบนแผนที่

en: Map Pin Address cannot be empty
th: ไม่สามารถล้างที่อยู่พินแผนที่

en: Max Width
th: ความกว้างสูงสุด

en: Maximum Length
th: ความยาวสูงสุด

en: Maximum length: %1$d characters.
th: ความยาวสูงสุด: %1$d ตัวอักษร

en: Member Description
th: คำอธิบายสมาชิก

en: Member Image
th: ภาพสมาชิก

en: Member Position
th: ตำแหน่งสมาชิก

en: Member Social Links
th: ลิงค์โซเชียลของสมาชิก

en: Menu
th: เมนู

en: Menu Link
th: ลิงค์เมนู

en: Message
th: ข้อความ

en: Message Field
th: เขตข้อมูลข้อความ

en: Message Pattern
th: รูปแบบข้อความ

en: Meta
th: เมตา

en: Meta Date Format
th: รูปแบบวันที่

en: Min
th: นาที

en: Mine
th: เหมือง

en: Minimum Length
th: ความยาวขั้นต่ำ

en: Minimum length: %1$d characters.
th: ความยาวขั้นต่ำ: %1$d ตัวอักษร

en: Minute(s)
th: นาที(s)

en: Mirror padding on both sides
th: ช่องว่างภายในเท่ากันทั้งสองข้าง

en: Mobile
th: เคลื่อนที่

en: Mobile Menu Background Color
th: เคลื่อนที่เมนูของสีพื้นหลัง

en: Mobile Menu Text Color
th: เคลื่อนที่เมนูของสีของข้อความ

en: Modal Shortcuts
th: ทางลัดโมดอล

en: Module
th: โมดูล

en: Module Customizer
th: ตัวปรับแต่งมอดูล

en: Module Settings
th: การตั้งค่ามอดูล

en: Module Shortcuts
th: ทางลัดโมดูล

en: Module Use
th: ใช้ศูนย์ควบคุม Kde ในโมดูล

en: Module Width
th: ความกว้างมอดูล

en: Modules
th: มอดูล

en: Mouse Wheel Zoom
th: ขยายตามการหมุนล้อเมาส์

en: Move Item
th: ย้ายรายการ

en: Move Module
th: ย้ายโมดูล

en: Move Row
th: ย้ายแถว

en: Move Section
th: ย้ายเซกชั่น

en: Move and copy module into dropped location
th: ย้ายและคัดลอกโมดูลลงในตำแหน่งที่วาง

en: Moved
th: ย้าย

en: Multiply
th: เพิ่มจำนวน

en: Name
th: ชื่อ

en: Name Field
th: เขตข้อมูลชื่อ

en: Navigation
th: การนำทาง

en: Navigation Arrows
th: ลูกศรนำทาง

en: Network
th: เครือข่าย

en: New Bar Counter
th: แผนภูมิจำนวนใหม่

en: New Category Name
th: คนใหม่ชื่อของหมวดหมู่

en: New Comment Title
th: หัวข้อความคิดเห็นใหม

en: New Field
th: เขตข้อมูลใหม่

en: New Layout
th: รูปแบบใหม

en: New Message From %1$s%2$s
th: ข้อความใหม่จาก %1$s%2$s

en: New Module
th: มอดูลใหม่

en: New Pin
th: หมุดใหม่

en: New Pricing Table
th: ตารางราคาใหม่

en: New Project
th: งโครงการใหม่

en: New Row
th: แถวใหม่

en: New Section
th: เซกชั่นใหม่

en: New Slide
th: สไลด์ใหม่

en: New Social Network
th: โซเชียลเน็ตเวิร์กใหม่

en: New Tab
th: แท็บใหม่

en: New Tag Name
th: ชื่อของป้ายกำกับใหม่

en: New Template Settings
th: การตั้งค่าเท็มเพลตใหม่

en: New Video
th: วิดีโอใหม่

en: Newer Comments <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: ความคิดเห็นที่ใหม่กว่า <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Newsletter Button
th: ปุ่มจดหมายข่าว

en: Newsletter Description
th: คำอธิบายจดหมายข่าว

en: Newsletter Fields
th: ช่องจดหมายข่าว

en: Newsletter Form
th: รูปแบบจดหมายข่าว

en: Next
th: ต่อไป

en: Next Entries &raquo;
th: โพสต์ต่อไป &raquo;

en: Next Link
th: ลิงค์ถัดไป

en: Next Link Arrow
th: ลูกศรลิงก์ถัดไป

en: Next Link Text
th: ลิงค์ข้อความถัดไป

en: Next Post
th: โพสต์ถัดไป

en: No
th: ไม่

en: No Animation
th: ไม่มีภาพเคลื่อนไหว

en: No Comments
th: ไม่มีความคิดเห็น

en: No File Selected
th: ไม่มีไฟล์ที่เลือก

en: No Repeat
th: ไม่ทำซ้ำ

en: No available options for this configuration.
th: ไม่มีตัวเลือกสำหรับการตั้งค่านี้

en: No options added.
th: ไม่มีตัวเลือกที่เพิ่ม

en: No results found
th: ไม่พบผลลัพธ์

en: Normal
th: ปกติ

en: Not saved, editor out of focus
th: ไม่ได้บันทึก ตัวแก้ไขไม่ได้โฟกัส

en: Note
th: หมายเหตุ

en: Note: Naming your widget area "sidebar 1", "sidebar 2", "sidebar 3", "sidebar 4" or "sidebar 5" will cause conflicts with this theme
th: หมายเหตุ: การกำหนดชื่อพื้นที่วิดเจ็ตเป็น "sidebar 1", "sidebar 2", "sidebar 3", "sidebar 4" or "sidebar 5" อาจขัดแย้งกับธีมนี้

en: Note: this field is used to disable browser autofill during the form editing in VB
th: หมายเหตุ: เขตข้อมูลนี้ใช้เพื่อปิดการใช้งานการเติมอัตโนมัติของเบราว์เซอร์ระหว่างที่แก้ไขแบบฟอร์มใน VB

en: Note: this process cannot be undone.
th: หมายเหตุ: กระบวนการนี้ไม่สามารถย้อนกลับได้

en: Nothing found
th: ไม่พบรายการค้นหา

en: Nothing found in Trash
th: ไม่พบรายการในถังขยะ

en: Now that you have copied a module using the Right Click menu, you can Right Click in a new location to paste that module. Using the right click options shown, click the “Paste Module” button to paste the module you just copied into the empty column.
th: เมื่อคุณคัดลอกโมดูลโดยใช้เมนูคลิกขวาแล้ว คุณสามารถคลิกขวาที่ตำแหน่งใหม่เพื่อวางโมดูลนั้น การใช้ตัวเลือกคลิกขวาที่แสดง ให้คลิกที่ปุ่ม “วางโมดูล” เพื่อวางโมดูลที่คุณคัดลอกในคอลัมน์ว่าง

en: Now that your pre-made layout has been loaded, we can start adding new content to the page. The Divi Builder organizes content using %1$s, %2$s and Modules. Sections are the largest organizational element. Click the highlighted button to add a new section to the page.
th: เมื่อแบบแผนถูกโหลดเรียบร้อย เราก็สามารถเริ่มต้นเพิ่มเนื้อหาใหม่บนหน้าเว็บ โดย Divi Builder จะจัดระเบียบเนื้อหาโดยใช้ %1$s และ %2$s รวมถึงโมดูล การแบ่งส่วนเนื้อหาเป็นส่วนการจัดการที่ใหญ่ที่สุด คลิกที่ปุ่มไฮไลท์เพื่อเพิ่มส่วนเนื้อหาใหม่บนหน้าเว็บ

en: Number
th: ตัวเลข

en: Number Counter
th: การนับจำนวน

en: Number Counter Title
th: ชื่อตัวนับตัวเลข

en: Numbers
th: จำนวน

en: Numbers Only (0-9)
th: ตัวเลขเท่านั้น (0-9)

en: Off
th: ปิด

en: Offset Number
th: จำนวนหักลบ

en: Ok
th: ตกลง

en: Old Price
th: ราคาเก่า

en: On
th: เปิด

en: Once set, a goal that has been placed inside a split testing subject cannot be moved outside the split testing subject. You can end your split test and start a new one if you would like to make this change.
th: เมื่อตั้งค่าแล้ว เป้าหมายที่วางภายในหัวข้อการทดสอบแยกจะไม่สามารถขยับออกมานอกหัวข้อการทดสอบแยกได้ คุณสามารถจบการทดสอบแยกของคุณ และเริ่มการทดสอบใหม่ ถ้าคุณต้องการทำการเปลี่ยนแปลงนี้

en: Only Show Icon On Hover for %1$s
th: แสดงเฉพาะไอคอนเมื่อเมาส์ชี้อยู่สำหรับ %1$s

en: Only letters allowed.
th: ใช้ได้เฉพาะตัวอักษรเท่านั้น

en: Only letters and numbers allowed.
th: ใช้ได้เฉพาะตัวอักษรและตัวเลขเท่านั้น

en: Only numbers allowed.
th: ใช้ได้เฉพาะตัวเลขเท่านั้น

en: Onsale
th: วางจำหน่าย

en: Oops, it looks like the Divi Builder failed to load. Performing the following actions may help solve the problem.
th: อุ๊ย ดูเหมือนว่าตัวสร้าง Divi จะโหลดไม่สำเร็จ การดำเนินการต่อไปนี้อาจช่วยแก้ปัญหาได

en: Open
th: เปิด

en: Open History Window
th: เปิดหน้าต่างประวัติ

en: Open In Lightbox
th: เปิดในไลท์บ็อกซ์

en: Open Page Settings
th: เปิดการตั้งค่าเพจ

en: Open Portability Window
th: เปิดหน้าต่างพกพา

en: Open Toggle
th: ท็อกเกิลเปิด

en: Open Toggle Background Color
th: สีพื้นหลังท็อกเกิลเปิด

en: Open Toggle Text Color
th: สีข้อความท็อกเกิลเปิด

en: Open Your Page Settings
th: เปิดการตั้งค่าหน้าเว็บของคุณ

en: Open in Lightbox
th: เปิดใน Lightbox

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Order By
th: คำสั่งซื้อของ

en: Orientation
th: การปรับทิศทาง

en: Our Team
th: ทีมของเรา

en: Output Styles Inline
th: รูปแบบการส่งออกในแท็ก

en: Outset
th: กรอบนอก

en: Overlay
th: โอเวอร์เลย์

en: Overlay Icon
th: ไอคอนโอเวอร์เลย์

en: Overlay Icon Color
th: สีไอคอนโอเวอร์เลย์

en: Padding
th: ระยะห่างวัตถุ

en: Padding limited to opposing value
th: ช่องว่างภายในถูกจำกัดเป็นค่าตรงข้าม

en: Page
th: หน้า

en: Page Dual Sidebars
th: ไซด์บาร์คู่บนหน้าเว็บ

en: Page Fullwidth
th: หน้าเว็บไซต์แบบเต็มหน้าจอ

en: Page Left Sidebar
th: ไซด์บาร์ด้านซ้ายบนหน้าเว็บ

en: Page Options
th: หน้าตัวเลือก

en: Page Right Sidebar
th: ไซด์บาร์ด้านขวาบนหน้าเว็บ

en: Page Settings
th: การตั้งค่าหน้า

en: Page Shortcuts
th: ทางลัดเพจ

[ctx: Page, Post, Product, etc.]
en: %s Settings
th: การตั้งค่า %s

en: Pagenavi
th: ตัวนำทางบนหน้าเว็บ

en: Pagination Active Page
th: เลขหน้าที่ใช้งานอยู่

en: Parallax Method
th: วิธีแพรัลแล็กซ์

en: Parallax method
th: ประเภทของเอฟเฟ็กต์พารัลแลกซ์

en: Parent Category
th: พ่อแม่หมวดหมู่

en: Parent Category:
th: พ่อแม่หมวดหมู่:

en: Parent Tag
th: พ่อแม่ป้ายกำกับ

en: Parent Tag:
th: พ่อแม่ป้ายกำกับ:

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Paste
th: วาง

en: Paste After
th: หลังจากวาง

en: Paste Module
th: วางโมดูล

en: Paste Module Styles
th: วางสไตล์โมดูล

en: Paste Style
th: วางสไตล์

en: Paste Your Copied Module
th: วางโมดูลที่ถูกคัดลอก

en: Paste the authorization code from the Aweber page that was just opened in a new tab here. You can generate a new authorization code %1$s here %2$s
th: วางรหัสการอนุญาตจากเพจ Aweber ที่เพิ่งเปิดในแท็บใหม่ที่นี่ คุณสามารถสร้างรหัสการอนุญาตใหม่ %1$sที่นี่ %2$s

en: Pasted
th: วาง

en: Pause Video
th: พักวิดีโอ

en: Per
th: ต่อ

en: Percent
th: เปอร์เซ็นต์

en: Percent Container
th: คอนเทนเนอร์เปอร์เซ็นต์

en: Percent Sign
th: สัญลักษณ์เปอร์เซ็นต์

en: Percent Text
th: ข้อความเปอร์เซ็นต์

en: Percentage
th: เปอร์เซ็นต์

en: Percentage Color
th: สีเปอร์เซ็นต์

en: Performance
th: ประสิทธิภาพ

en: Person
th: บุคคล

en: Phone
th: โทรศัพท์

en: Phone View
th: มุมมองบนหน้าจอโทรศัพท์

en: Pin
th: ปักหมุด

en: Pin Settings
th: การตั้งค่าหมุด

en: Placeholder Color
th: สีตัวยึด

en: Placeholder Text
th: ข้อความตัวยึด

en: Play Button
th: ปุ่มเล่น

en: Play Icon
th: ไอคอนเล่น

en: Play Icon Color
th: สีไอคอนปุ่มเล่น

en: Player Buttons
th: ปุ่มเครื่องเล่น

en: Player Pause
th: หยุดเครื่องเล่นชั่วคราว

en: Player Sliders
th: แถบเลื่อนเครื่องเล่น

en: Player Sliders Current
th: แถบเลื่อนเครื่องเล่นปัจจุบัน

en: Player Timer
th: ตัวจับเวลาเครื่องเล่น

en: Please enter first name
th: โปรดป้อนชื่อแรก

en: Please increase your PHP Memory Limit to 128M. You can return the value to default via the Divi Theme Options in the future
th: โปรดเพิ่มขีดจำกัดหน่วยความจำ PHP เป็น 128M คุณสามารถคืนค่าเป็นค่าปริยายผ่านตัวเลือกธีม Divi ได้ในอนาคต

en: Please refresh the page and try again.
th: โปรดรีเฟรชหน้าและลองอีกครั้ง

en: Please select at least 1 tab to save
th: กรุณาเลือกอย่างน้อย 1 แท็บเพื่อบันทึก

en: Please, check the fields below to make sure you entered the correct information.
th: ได้โปรดไปดูที่ช่องข้อมูลด้านล่างนี้เพื่อให้แน่ใจว่าคุณใส่คำตอบได้ถูกต้องข้อมูล

en: Please, fill in the following fields:
th: กรุณากรอกข้อมูลในฟิลด์ต่อไปนี้:

en: Please, fix the following errors:
th: กรุณาแก้ไขข้อผิดพลาดต่อไปนี้:

en: Plugin Options
th: ส่วนเสริมตัวเลือก

en: Portability
th: ความสามารถในการพกพา

en: Portfolio
th: แฟ้มภาพผลงาน

en: Portfolio 1 Column
th: แฟ้มภาพผลงาน 1 คอลัมน์

en: Portfolio Filters
th: ตัวกรองพอร์ตโฟลิโอ

en: Portfolio Fullwidth Carousel
th: แฟ้มภาพผลงานเต็มหน้าจอแบบหมุน

en: Portfolio Fullwidth Grid
th: แฟ้มภาพผลงานเต็มหน้าจอแบบมีขอบภาพ

en: Portfolio Grid
th: แฟ้มภาพผลงานแบบมีขอบภาพ

en: Portfolio Image
th: ภาพพอร์ตโฟลิโอ

en: Portfolio Item
th: รายการพอร์ตโฟลิโอ

en: Portfolio Pagination
th: การแบ่งหน้าพอร์ตโฟลิโอ

en: Portfolio Post Meta
th: เมตาโพสต์พอร์ตโฟลิโอ

en: Portfolio Title
th: ชื่อแฟ้มภาพผลงาน

en: Portrait
th: แนวตั้ง

en: Portrait Border Radius
th: ความโค้งกรอบภาพแนวตั้ง

en: Portrait Height
th: ความสูงภาพแนวตั้ง

en: Portrait Image URL
th: URL ภาพบุคคล

en: Portrait Width
th: ความกว้างภาพแนวตั้ง

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Post Meta
th: เมตาโพสต์

en: Post Navigation
th: การนำทางโพสต์

en: Post Slider
th: แถบเลื่อนโพสต์

en: Post Title
th: หัวข้อโพสต์

en: Posts Number
th: จำนวนโพสต์

en: Posts by %s
th: โพสต์โดย %s

en: Predefined Layouts
th: เลย์เอาต์กำหนดล่วงหน้า

en: Prev
th: ก่อนหน้า@action

en: Preview
th: พรีวิว

en: Preview Your Page On Mobile
th: ดูตัวอย่างหน้าเว็บบนโทรศัพท์มือถือ

en: Previous
th: ก่อนหน้านี้

en: Previous Link
th: ลิงค์ก่อนหน้า

en: Previous Link Arrow
th: ลูกศรลิงก์ก่อนหน้า

en: Previous Link Text
th: ข้อความลิงค์ก่อนหน้า

en: Previous Post
th: โพสต์ก่อนหน้า

en: Price
th: ราคา

en: Pricing Button
th: ด้านล่างของตารางราคา

en: Pricing Content
th: เนื้อหาตารางราคา

en: Pricing Heading
th: หัวรองตารางราคา

en: Pricing Item
th: รายการการกำหนดราคา

en: Pricing Subtitle
th: บทบรรยายการกำหนดราคา

en: Pricing Table
th: ตารางราคา

en: Pricing Table Settings
th: การตั้งค่าตารางราคา

en: Pricing Tables
th: ตารางราคา

en: Pricing Title
th: ชื่อตารางราคา

en: Pricing Top
th: ด้านบนของตารางราคา

en: Proceed
th: ดำเนินการ

en: Product
th: ผลิตภัณฑ์

en: Product Category
th: ผลิตภัณฑ์หมวดหมู่

en: Product Count
th: จำนวนผลิตภัณฑ์

en: Product Features
th: สินค้าแนะนำ

en: Product Tour
th: ทำความรู้จักผลิตภัณฑ์

en: Project
th: โครงการ

en: Project Categories
th: โครงการหมวดหมู่

en: Project Category
th: โครงการหมวดหมู่

en: Project Extended
th: โปรเจกต์ขยาย

en: Project Extended 2
th: โปรเจกต์ขยาย 2

en: Project Tag
th: โครงการป้ายกำกับ

en: Project Tags
th: โครงการป้ายกำกับต่างๆ

en: Projects
th: โครงการของ

en: Promo Button
th: ปุ่ม

en: Promo Description
th: คำอธิบาย

en: Promo Title
th: ชื่อโฆษณา

en: Publish
th: จัดพิมพ

en: Quote Icon
th: ไอคอนข้อความอ้างอิง

en: Quote Icon Background Color
th: สีพื้นหลังไอคอนข้อความ

en: Quote Icon Color
th: สีไอคอนอ้างอิง

en: Radial
th: รัศมี

en: Radial Direction
th: ทิศทางแบบรัศมี

en: Radio Buttons
th: ปุ่มแสดงการเลือก

en: Random
th: สุ่ม

en: Rating
th: การให้คะแนน

en: Read More Button
th: ปุ่มอ่านเพิ่มเติม

en: Read more
th: อ่านมากกว่า

en: Reading Rate
th: อัตราอ่าน

en: Reads
th: อ่าน

en: Recent Products
th: สินค้าล่าสุด

en: Redirect
th: เปลี่ยนเส้นทาง

en: Redirect To The Current Page
th: นำทางกลับไปยังหน้าปัจจุบัน

en: Redirect URL
th: URL ที่เปลี่ยนเส้นทาง

en: Redirect users after successful form submission.
th: เปลี่ยนเส้นทางผู้ใช้หลังจากส่งแบบฟอร์มสำเร็จ

en: Redo
th: ทำใหม่

en: Refresh Stats
th: รีเฟรชสถิติ

en: Regular
th: ธรรมดา

en: Relation
th: ความเกี่ยวเนื่อง

en: Reload The Builder
th: รีโหลดตัวสร้าง

en: Remove
th: นำออก

en: Remove Border Separator
th: ลบตัวแบ่ง

en: Remove Featured Table Drop Shadow
th: ลบเงาของตารางเด่น

en: Remove Inner Shadow
th: ลบเงาด้านใน

en: Remove Module
th: ลบมอดูล

en: Remove Space Below The Image
th: ลบพื้นที่ว่างด้านล่างของภาพ

en: Remove the connection
th: ลบการเชื่อมต่อ

en: Removed
th: ถูกเอาออก

en: Removing connection...
th: ลบการเชื่อมต่อ...

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Repeat
th: ทำซ้ำ

en: Repeat X (horizontal)
th: ทำซ้ำ X (แนวนอน)

en: Repeat Y (vertical)
th: ทำซ้ำ Y (แนวตั้ง)

en: Replace existing content.
th: แทนที่ข้อมูลปัจจุบัน

en: Replace the existing content with loaded layout
th: แทนที่เนื้อหาเดิมด้วยรูปแบบใหม่

en: Reply
th: ตอบ

en: Reply Button
th: ปุ่มตอบกลับ

en: Required Field
th: เขตข้อมูลที่จำเป็น

en: Reset Roles
th: ปรับค่าเป็นบทบาท

en: Resize Modal
th: โมดอลแบบแก้ขนาด

en: Responsive Zoom In
th: ซูมเข้าแบบโต้ตอบ

en: Responsive Zoom Out
th: ซูมออกแบบโต้ตอบ

en: Restore
th: กู้คืน

en: Restrict padding to 10px increments
th: จำกัดช่องว่างภายในเป็นเพิ่มขึ้นครั้งละ 10px

en: Ridge
th: สัน

en: Right
th: ขวา

en: Right Text
th: จัดข้อความชิดขวา

en: Right To Left
th: ขวาไปซ้าย

en: Rotation
th: การหมุน

en: Round
th: วงกลม

en: Rounded Rectangle
th: สี่เหลี่ยมมุมมน

en: Row
th: แถว

en: Row Settings
th: ตั้งค่าแถว

en: Rows
th: แถว

en: Rules
th: ข้อกำหนด

en: Sale Badge
th: ป้ายขาย

en: Sale Badge Color
th: สีของป้ายจำหน่าย

en: Sale Products
th: สินค้าลดราคา

en: Sales
th: การขาย

en: Sales Page
th: หน้าขายสินค้า

en: Saturation
th: ความอิ่มตัวของสี

en: Save
th: บันทึก

en: Save & Add To Library
th: บันทึกและเพิ่มลงในไลบรารี

en: Save & Exit
th: บันทึกและออก

en: Save And Add To Library
th: บันทึกและเพิ่มลงในไลบรารี

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Save Divi Roles
th: ช่วย Divi บทบาท

en: Save Draft
th: บันทึกร่าง

en: Save Module To Library
th: บันทึกโมดูลเข้าคลัง

en: Save Page
th: บันทึกเพจ

en: Save Page As Draft
th: บันทึกเพจเป็นแบบร่าง

en: Save Row To Library
th: บันทึกแถวเข้าคลัง

en: Save Section To Library
th: บันทึกเซกชั่นเข้าคลัง

en: Save To Library
th: บันทึกลงในไลบรารี

en: Save Your Page
th: บันทึกหน้าเว็บของคุณ

en: Save as Draft
th: บันทึกเป็นร่าง

en: Save as Global
th: บันทึกเป็นส่วนกลาง

en: Save as Global Item
th: บันทึกเป็นรายการกลาง

en: Save as Global:
th: บันทึกเป็นส่วนกลาง:

en: Save to Library
th: บันทึกลงในไลบรารี

en: Save winner as global item (selected subject will be synced and your global item will be updated in the Divi Library)
th: บันทึกรายการที่ชนะเป็นรายการกลาง (หัวข้อที่เลือกจะถูกซิงค์และรายการกลางของคุณจะได้รับการอัปเดตในคลัง Divi)

en: Save winner as non-global item (selected subject will no longer be a global item and your changes will not modify the global item)
th: บันทึกรายการที่ชนะเป็นรายการที่ไม่ใช่กลาง (หัวข้อที่เลือกจะเป็นไม่เป็นรายการกลางอีกต่อไป และการเปลี่ยนแปลงของคุณจะไม่ดัดแปลงรายการกลาง)

en: Save your current page to the Divi Library for later use.
th: บันทึกหน้าเว็บปัจจุบันลงในไลบรารี Divi สำหรับใช้งานภายหลัง

en: Saved Module
th: ช่วยศูนย์ควบคุม Kde ในโมดูล

en: Saved Row
th: ช่วยแถว

en: Saved Section
th: ช่วยส่วน

en: Scope
th: ขอบเขต

en: Screen
th: หน้าจอแสดง

en: Scroll Down Button
th: ปุ่มเลื่อนลง

en: Scroll Down Icon
th: ไอคอนเลื่อนลง

en: Scroll Down Icon Color
th: สีไอคอนปุ่มเลื่อนลง

en: Scroll Down Icon Size
th: ขนาดไอคอนปุ่มเลื่อนลง

en: Search
th: ค้นหา

en: Search Categories
th: การค้นหาหมวดหมู่

en: Search Field
th: เขตข้อมูลการค้นหา

en: Search Layouts
th: ค้นหารูปแบบ

en: Search Options
th: ตัวเลือกการค้นหา

en: Search Projects
th: การค้นหางยิ่งสนง.โครงการ

en: Search Tags
th: ค้นป้ายกำกับต่างๆ

en: Search for:
th: ค้นหา:

en: Sec
th: วินาที

en: Second(s)
th: สอง(s)

en: Section
th: เซ็กชั่น

en: Section Background Color
th: สีพื้นหลังส่วน

en: Section Settings
th: ตั้งค่าเซกชั่น

en: Sections
th: เซ็กชั่น

en: See History
th: เห็นประวัติศาสตร์

en: Select
th: เลือก

en: Select A Different Goal
th: เลือกเป้าหมายอื่น

en: Select Color
th: เลือกสี

en: Select Dropdown
th: เลือกรายการแบบดึงลง

en: Select File To Import
th: เลือกไฟล์เพื่อนำเข้า

en: Select Split Testing Goal
th: เลือกเป้าหมายการทดสอบแยก

en: Select Split Testing Subject
th: เลือกหัวข้อการทดสอบแยก

en: Select Split Testing Winner
th: เลือกรายการที่ชนะการทดสอบแยก

en: Select Your Goal
th: เลือกเป้าหมายของคุณ

en: Select a Network
th: เลือกเน็ตเวิร์ก

en: Select a list
th: เลือกรายชื่อ

en: Select a menu
th: เลือกเมนู

en: Select a menu that should be used in the module
th: เลือกเมนูที่จะใช้ในมอดูลนี้

en: Select a widget-area that you would like to display. You can create new widget areas within the Appearances > Widgets tab.
th: เลือกพื้นที่ที่คุณต้องการแสดงวิดเจ็ต  คุณสามารถสร้างพื้นที่วิดเจ็ตใหม่ได้ใน ลักษณะที่ปรากฏ > แถบวิดเจ็ต

en: Select category(ies) for new template or type a new name ( optional )
th: เลือกหมวดหมู่สำหรับเท็มเพลตใหม่หรือพิมพ์ชื่อใหม่ (ตัวเลือก)

en: Select how you would like to display the featured image in slides
th: เลือกวิธีที่คุณต้องการให้รูปภาพแนะนำปรากฏในสไลด์

en: Select the categories that you would like to include in the feed.
th: เลือกหมวดหมู่ที่คุณต้องการรวมในฟีด

en: Separate Modal
th: โมดอลแบบแยก

en: Service Provider
th: ผู้ให้บริการ

en: Set As Audio for the module
th: กำหนดเป็นเสียงสำหรับมอดูล

en: Set As Background
th: กำหนดเป็นพื้นหลัง

en: Set As Background Video
th: กำหนดเป็นวิดีโอพื้นหลัง

en: Set As Image
th: กำหนดเป็นภาพ

en: Set As Slide Image
th: กำหนดเป็นภาพสไลด์

en: Set As Video
th: กำหนดเป็นวิดีโอ

en: Set Winner Status
th: ตั้งค่าสถานะรายการที่ชนะ

en: Set image
th: กำหนดภาพ

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Settings Tabs
th: การตั้งค่าแท็บ

en: Settings Types
th: ตั้งค่าประเภท

en: Shop
th: ร้านค้า

en: Shop Basic
th: ร้านค้าพื้นฐาน

en: Shop Extended
th: ร้านค้าขยาย

en: Shortcode Conversions
th: การแปลงผันชอร์ตโค้ด

en: Shortcode Tracking
th: การติดตามชอร์ตโค้ด

en: Shortcode for Tracking:
th: ชอร์ตโค้ดสำหรับติดตาม:

en: Shortcuts
th: ทางลัด

en: Show
th: แสดง

en: Show Arrows
th: แสดงลูกศร

en: Show Author
th: แสดงผู้เขียน

en: Show Bullet
th: แสดงจุด

en: Show Categories
th: แสดงหมวดหมู่

en: Show Circle Border
th: แสดงขอบวงกลม

en: Show Comment Count
th: แสดงคำสั่ง'ลบทิ้ง'@Label นับ

en: Show Comments Count
th: แสดงการนับความคิดเห็น

en: Show Content
th: แสดงเนื้อหา

en: Show Controls
th: แสดงปุ่มควบคุม

en: Show Date
th: แสดงวันที่

en: Show Divider
th: แสดงพื้นที่แบ่ง

en: Show Excerpt
th: แสดงเนื้อหาตัดทอน

en: Show Featured Image
th: แสดงภาพเด่น

en: Show Image / Video On Mobile
th: แสดงภาพ/วิดีโอบนโทรศัพท์มือถือ

en: Show Image On Mobile
th: แสดงภาพบนมือถือ

en: Show Inner Shadow
th: แสดงเงาด้านใน

en: Show Meta
th: แสดงเมตา

en: Show Pagination
th: แสดงหมายเลขหน้า

en: Show Post Categories
th: แสดงหมวดหมู่โพสต์

en: Show Post Meta
th: แสดงเมตาโพสต์

en: Show Read More Button
th: แสดงปุ่มอ่านต่อ

en: Show Scroll Down Button
th: แสดงปุ่มเลื่อนลง

en: Show Slider Controls
th: แสดงปุ่มควบคุมสไลด์

en: Show Title
th: แสดงชื่อ

en: Show Title and Caption
th: แสดงชื่อและคำบรรยาย

en: Show author avatar
th: แสดงรูปประจำตัวของผู้เขียน

en: Show comments count
th: แสดงจำนวนความคิดเห็น

en: Show reply button
th: แสดงปุ่มตอบกลับ

en: Showing the full content will not truncate your posts in the slider. Showing the excerpt will only display excerpt text.
th: แสดงเนื้อหาทั้งหมดจะไม่ตัดทอนข้อความของคุณเลื่อน แสดงข้อความที่ตัดตอนมาเพียงคนเดียวที่จะแสดงข้อความที่ตัดตอนมา

en: Showing the full content will not truncate your posts on the index page. Showing the excerpt will only display your excerpt text.
th: การแสดงเนื้อหาทั้งหมดจะไม่ตัดทอนโพสต์ของคุณในหน้าสารบัญ  การแสดงบทคัดย่อจะแสดงข้อความที่ตัดทอนมาเท่านั้น

en: Sidebar
th: ไซด์บาร์

en: Sizing
th: ปรับขนาด

en: Skip This Step
th: ข้ามขั้นตอนนี้

en: Skype Button Action
th: สไกป์กันปุ่มการกระทำ

en: Slide
th: ภาพนิ่ง

en: Slide Active Controller
th: ตัวควบคุมภาพนิ่งทำงาน

en: Slide Arrows
th: เลื่อนลูกศร

en: Slide Button
th: ปุ่มภาพนิ่ง

en: Slide Controllers
th: ตัวควบคุมภาพนิ่ง

en: Slide Description
th: คำอธิบายภาพนิ่ง

en: Slide Description Container
th: กล่องข้อความแบบเลื่อนได้

en: Slide Image
th: ภาพสไลด์

en: Slide Image Vertical Alignment
th: การจัดแนวภาพสไลด์ในแนวนอน

en: Slide Settings
th: การตั้งค่าสไลด์

en: Slide Title
th: ชื่อภาพนิ่ง

en: Slide Video
th: วิดีโอสไลด์

en: Slider
th: แบบสไลด์

en: Slider Arrows
th: ลูกศรแถบเลื่อน

en: Slider Arrows Color
th: สีลูกศรสไลด์

en: Slider Controls
th: ปุ่มควบคุมสไลด์

en: Slider Controls Color
th: สีปุ่มควบคุมสไลด์

en: Smartphone
th: สมาร์ทโฟน

en: Snap Modal Left / Right
th: จัดโมดอลชิดซ้าย / ชิดขวา

en: Snap to Left
th: แบ่งหน้าจอไปด้านซ้าย

en: Social Follow
th: ติดตามโซเชียล

en: Social Icon
th: ไอคอนโซเชียล

en: Social Media Follow
th: การติดตามผ่านโซเชียลมีเดีย

en: Social Network
th: โซเชียลเน็ตเวิร์ก

en: Social Network Settings
th: การตั้งค่าโซเชียลเน็ตเวิร์ก

en: Soft Light
th: แสงนุ่มนวล

en: Solid
th: ทึบ

en: Sorry, you are not allowed to edit this item.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขรายการนี้

en: Sort By Date: Newest To Oldest
th: เรียงตามวันที่: ใหม่สุดไปเก่าสุด

en: Sort By Date: Oldest To Newest
th: เรียงตามวันที่: เก่าสุดไปใหม่สุด

en: Sort By Popularity
th: จัดลำดับตามความนิยม

en: Sort By Price: High To Low
th: จัดลำดับตามราคา: สูง-ต่ำ

en: Sort By Price: Low To High
th: จัดลำดับตามราคา: ต่ำ-สูง

en: Sort By Rating
th: จัดลำดับตามคะแนน

en: Space
th: พื้นที่ว่าง

en: Spacing
th: ระยะห่าง

en: Specialty
th: พิเศษ

en: Specialty Section
th: เซ็กชั่นพิเศษ

en: Specify the value of your link's <em>rel</em> attribute. The <em>rel</em> attribute specifies the relationship between the current document and the linked document.<br><strong>Tip:</strong> Search engines can use this attribute to get more information about a link.
th: ระบุค่าแอตทริบิวต์ <em>rel</em> ในลิงค์ของคุณ แอตทริบิวต์ <em>rel</em> จะกำหนดความสัมพันธ์ระหว่างเอกสารปัจจุบันและเอกสารที่เชื่อมโยง <br><strong>เคล็ดลับ:</strong> โปรแกรมค้นหาสามารถใช้แอตทริบิวต์นี้เพื่อรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับลิงค์ได

en: Splash Page
th: หน้าแนะนำเว็บไซต์

en: Split Test
th: ทดสอบแยก

en: Split Testing
th: การทดสอบแยก

en: Split Testing Statistics
th: สถิติการทดสอบแยก

en: Split testing requires at least 2 subject variations. This variation cannot be removed until additional variations have been added
th: การทดสอบแยกจำเป็นต้องมีการเปลี่ยนแปลงหัวข้ออย่างน้อย 2 หัวข้อขึ้นไป การเปลี่ยนแปลงนี้ไม่สามารถลบจนกว่ามีการเพิ่มการเปลี่ยนแปลงอื่นเข้ามา

en: Split testing requires at least 2 subject variations. This variation cannot be removed until additional variations have been added.
th: การทดสอบแยกจำเป็นต้องมีการเปลี่ยนแปลงหัวข้ออย่างน้อย 2 หัวข้อขึ้นไป การเปลี่ยนแปลงนี้ไม่สามารถลบจนกว่ามีการเพิ่มการเปลี่ยนแปลงอื่นเข้ามา

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Standard Section
th: เซ็กชั่นมาตรฐาน

en: Start Building
th: เริ่มการสร้าง

en: Start Position
th: ตำแหน่งเริ่มต้น

en: State
th: รัฐ

en: Static CSS File Generation
th: รุ่นไฟล์ภาษา CSS แบบคงที่

en: Statistics are being collected
th: มีการเก็บสถิติ

en: Statistics are still being collected for this time frame
th: ยังคงมีการเก็บสถิติสำหรับกรอบช่วงเวลานี้

en: Stats refresh interval
th: สถิติรีเฟรชรอบ

en: Stats will be displayed upon sufficient data collection
th: สถิตจะแสดงตามการรวบรวมข้อมูลที่เพียงพอ

en: Stays
th: คงอยู่

en: Step 1:
th: ขั้นตอนที่ 1:

en: Step 2: Paste in the authorization code and click "Make a connection" button:
th: ขั้นที่ 2:วางในการตรวจสอบสิทธิ์รหัสแล้วคลิกที่ปุ่ม"สร้างความสัมพันธ์"ปุ่ม:

en: Still images cannot be generated from this video service and/or this video format
th: ไม่สามารถสร้างรูปนิ่งจากบริการวิดีโอนี้และ/หรือรูปแบบวิดีโอนี

en: Styles
th: สไตล

en: Sub-Menus Open
th: เปิดซับ-เมนู

en: Subhead
th: หัวเรื่องย่อย

en: Subhead Font Color
th: สีตัวอักษรหัวรอง

en: Subheader
th: หัวรอง

en: Subheading Text
th: ข้อความหัวข้อรอง

en: Subject
th: หัวข้อ

en: Submit
th: ส่ง

en: Submit Button
th: ปุ่มส่ง

en: Submit Button Text
th: ข้อความบนปุ่มส่ง

en: Submit Comment
th: ส่งความเห็น

en: Submit a Comment
th: ส่งความเห็น

en: Subscribe
th: สมัคร

en: Subscribed - look for the confirmation email!
th: สมัครครับแล้ว คอยมองหาอีเมลยืนยัน!

en: Subscription Error:
th: ข้อผิดพลาดในการสมัครใช้งาน:

en: Subtitle
th: ชื่อรอง

en: Success Message
th: ข้อความสำเร็จ

en: Summary &amp; Data
th: สรุปและข้อมูล

en: Switch Back To Desktop Mode
th: เปลี่ยนกลับสู่โหมดเดสก์ท็อป

en: Switch Tabs
th: สลับแท็บ

en: Tab
th: แท็บ

en: Tab Settings
th: การตั้งค่าแท็บ

en: Table Header Background Color
th: สีพื้นหลังของหัวตาราง

en: Tablet
th: แท็บเล็ต

en: Tablet View
th: มุมมองบนหน้าจอแท็บเล็ต

en: Tabs
th: แถบ

en: Tabs Content
th: เนื้อหาแท็บ

en: Tabs Controls
th: การควบคุมแท็บ

en: Tags
th: ป้ายกำกับต่างๆ

en: Take the Tour
th: เรียนรู้การใช้งาน

en: Template Name
th: ชื่อเท็มเพลต

en: Template Type
th: ประเภทแม่แบบ

en: Testimonial
th: การรับรอง

en: Testimonial Author
th: ผู้เขียนการรับรอง

en: Testimonial Description
th: คำอธิบายการรับรอง

en: Testimonial Meta
th: เมตาการรับรอง

en: Testimonial Portrait
th: ภาพผู้มอบการรับรอง

en: Text
th: ข้อความ

en: Text & Logo Orientation
th: การวางแนวข้อความและโลโก้

en: Text Alignment
th: การจัดแนวข้อความ

en: Text Background Color
th: สีพื้นหลังข้อความ

en: Text Color
th: สีตัวหนังสือ

en: Text Max Width
th: ข้อความความกว้างของแม็กซ์

en: Text Orientation
th: แนวข้อความ

en: Text Overlay Border Radius
th: รัศมีขอบข้อความโอเวอร์เลย์

en: Text Overlay Color
th: สีโอเวอร์เลย์ข้อความ

en: Text Settings
th: การตั้งค่าข้อความ

en: Text Vertical Alignment
th: การจัดเรียงข้อความแนวตั้ง

en: Textarea
th: พื้นที่ข้อความ

en: Thanks for contacting us
th: ขอบคุณที่ติดต่อเรา

en: The Divi Builder
th: ตัวสร้าง Divi

en: The Divi Builder has been updated, however your browser is loading an old cached version of the builder. Loading old files can cause the builder to malfunction.
th: Divi Builder ได้รับการอัปเดตแล้ว อย่างไรก็ดีเบราว์เซอร์ของคุณกำลังโหลดแคชเวอร์ชันเก่าของตัวสร้าง การโหลดไฟล์เก่าอาจทำให้ตัวสร้างทำงานผิดปกติได้

en: The Divi Builder has three different section types. %1$s sections conform to the standard width of your page layout. %2$s Sections can be used to create advanced sidebar layouts. %3$s sections extend the full width of your page and can be used with fullwidth modules. Click the “Regular” section button to add a new section to your page.
th: Divi Builder มีประเภทส่วนเนื้อหาที่แตกต่างกัน 3 ชนิด ส่วน %1$s สอดคล้องกับมาตรฐานความกว้างของแบบแผนหน้าเว็บ ส่วน %2$s ใช้ในการสร้างแบบแผนขั้นสูงของแถบด้านข้าง ส่วน %3$s จะขยายความกว้างของหน้าเว็บแบบเต็มหน้าและสามารถใช้กับโมดูลแบบเต็มหน้าได้ คลิกที่ปุ่มส่วน “ปกติ” เพื่อเพิ่มส่วนเนื้อหาใหม่บนหน้าเว็บของคุณ

en: The Maps module uses the Google Maps API and requires a valid Google API Key to function. Before using the map module, please make sure you have added your API key inside the Divi Theme Options panel. Learn more about how to create your Google API Key <a href="%1$s" target="_blank">here</a>.
th: โมดูลแผนที่ใช้เอพีไอของกูเกิ้ลแมพและจำเป็นต้องมีเอพีไอคีย์ของกูเกิ้ลที่ถูกต้องในการทำงาน โปรดตรวจสอบว่าคุณใส่เอพีไอคีย์ของคุณในตัวเลือกธีม Divi ก่อนใช้งานโมดูลแผนที่เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการสร้างกูเกิ้ลเอพีไอคีย์ของคุณได้ที่ <a href="%1$s" target="_blank">here</a>

en: The Skype account name.
th: คนสไกป์กันชื่อบัญชีว

en: The URL for this social network link.
th: URL บัญชีผู้ใช้

en: The following account will be removed:
th: บัญชีต่อไปนี้จะถูกลบออก:

en: The section should have at least one row.
th: ส่วนนั้นควรมีอย่างน้อยหนึ่งแถว

en: The title of your blurb will appear in bold below your blurb image.
th: ชื่อของโฆษณาสั้นจะปรากฏเป็นอักษรตัวหนาด้านล่างภาพโฆษณา

en: The title will be used within the tab button for this tab.
th: ชื่อสามารถใช้ได้ภายในปุ่มแท็บสำหรับแท็บนี้

en: The toggle title will appear above the content and when the toggle is closed.
th: ชื่อท็อกเกิลจะปรากฏเหนือเนื้อหาและเมื่อปิดท็อกเกิล

en: Theme Customizer
th: ตัวปรับแต่งธีม

en: Theme Options
th: ตัวเลือกชุดตกแต่ง

en: This controls the direction of the lazy-loading animation.
th: นี่จะควบคุมทิศทางของภาพเคลื่อนไหว

en: This controls the how your text is aligned within the module.
th: นี่จะควบคุมการจัดแนวข้อความภายในมอดูล

en: This controls the orientation of the image within the module.
th: นี่จะควบคุมการวางแนวภาพภายในมอดูล

en: This defines the HTML ALT text. A short description of your image can be placed here.
th: นี่จะกำหนดข้อความอธิบายภาพ  คุณสามารถใส่ข้อความสั้นๆ อธิบายภาพได้ที่นี่

en: This defines the HTML Title text.
th: This defines the HTML Title text. นี่จะกำหนดข้อความชื่อภาพ HTML

en: This element cannot be used as a your split testing goal. Please select a different module, or section.
th: องค์ประกอบนี้ไม่สามารถใช้เป็นเป้าหมายการทดสอบแยกของคุณได้ โปรดเลือกโมดูลหรือส่วนอื่น

en: This is not a valid excuse to not escape the passed value.
th: นี่ไม่ใช่ข้ออ้างที่เหมาะสมที่จะไม่หลีกเลี่ยงค่าที่ส่งผ่าน

en: This is not a valid excuse to not sanitize the passed value.
th: นี่ไม่ใช่ข้ออ้างที่เหมาะสมที่จะไม่ล้างค่าที่ส่งผ่าน

en: This is the date the countdown timer is counting down to. Your countdown timer is based on your timezone settings in your <a href="%1$s" target="_blank" title="WordPress General Settings">WordPress General Settings</a>
th: นี่คือวันที่การนับถอยหลังก่อนเริ่มจับเวลาคือนับถอยหลังเพื่อน คุณนับถอยหลังของตัวจับเวลาเป็นเรื่องเกี่ยวกับพวกของคุณการตั้งค่าเขตเวลาของคุณอยู่ใน<a href="%1$s"เป้าหมาย="_blank"หัวเรื่อง="WordPress การตั้งค่าทั่วไป">WordPress ท่านนายพลการตั้งค่า</เป็น>

en: This is the title displayed for the countdown timer.
th: นี่คื่อชื่อที่แสดงสำหรับแถบจับเวลาถอยหลัง

en: This option will cover the player UI on the main video. This image can either be uploaded in each video setting or auto-generated by Divi.
th: ตัวเลือกนี้จะซ้อนบนเพลย์เยอร์อินเทอร์เฟสบนวิดีโอหลัก  ภาพนี้อาจอัพโหลดในการตั้งค่าวิดีโอแต่ละวิดีโอ หรือสร้างอัตโนมัติโดย Divi

en: This post is password protected. Enter the password to view comments.
th: โพสต์นี้ถูกป้องกันด้วยรหัสผ่าน ใส่รหัสผ่านเพื่อดูความคิดเห็น

en: This row cannot be duplicated because it contains a split testing goal. Goals cannot be duplicated. You must first end your split test before performing this action.
th: แถวนี้ไม่สามารถทำซ้ำได้ เนื่องจากแถวนี้ประกอบด้วยเป้าหมายการทดสอบแยก เป้าหมายไม่สามารถทำซ้ำได้ คุณต้องจบการทดสอบแยกของคุณก่อนดำเนินการปฏิบัติการนี

en: This row cannot be removed because it contains a split testing goal. Goals cannot be deleted. You must first end your split test before performing this action.
th: แถวนี้ไม่สามารถลบได้ เนื่องจากแถวนี้ประกอบด้วยเป้าหมายการทดสอบแยก เป้าหมายไม่สามารถลบได้ คุณต้องจบการทดสอบแยกของคุณก่อนดำเนินการปฏิบัติการนี

en: This section cannot be duplicated because it contains a split testing goal. Goals cannot be duplicated. You must first end your split test before performing this action.
th: ส่วนนี้ไม่สามารถทำซ้ำได้ เนื่องจากส่วนนี้ประกอบด้วยเป้าหมายการทดสอบแยก เป้าหมายไม่สามารถทำซ้ำได้ คุณต้องจบการทดสอบแยกของคุณก่อนดำเนินการปฏิบัติการนี้

en: This section cannot be removed because it contains a split testing goal. Goals cannot be deleted. You must first end your split test before performing this action.
th: ส่วนนี้ไม่สามารถลบได้ เนื่องจากส่วนนี้ประกอบด้วยเป้าหมายการทดสอบแยก เป้าหมายไม่สามารถลบได้ คุณต้องจบการทดสอบแยกของคุณก่อนดำเนินการปฏิบัติการนี

en: This setting allows you to turn the navigation arrows on or off.
th: การตั้งค่านี้จะให้คุณเปิดหรือเปิดลูกศรนำทาง

en: This setting determines the vertical alignment of your content. Your content can either be vertically centered, or aligned to the bottom.
th: การตั้งค่านี้กำหนดการจัดเรียงเนื้อหาในแนวตั้ง  เนื้อหาของคุณอาจจัดอยู่กึ่งกลางหรืออยู่ด้านล่างก็ได้

en: This setting determines the vertical alignment of your slide image. Your image can either be vertically centered, or aligned to the bottom of your slide.
th: การตั้งค่านี้จะกำหนดการจัดแนวสไลด์ของคุณในแนวนอน  ภาพของคุณอาจอยู่กลางหรือด้านล่างสุดของสไลด์

en: This setting will let you choose to use the thumbnail track controls below the slider or dot navigation at the bottom of the slider.
th: การตั้งค่านี้จะให้คุณเลือกระหว่างการใช้การควบคุมแบบทัมป์เนลแทร็กด้านล่างของสไลด์หรือดอทนาวิเกชั่นที่ล่างสุดของสไลด์

en: This setting will make your slider arrows either light or dark in color.
th: การตั้งค่านี้จะเปลี่ยนลูกศรสไลด์ให้เป็นสีอ่อนหรือเข้ม

en: This setting will make your slider controls either light or dark in color. Slider controls are either the arrows on the thumbnail track or the circles in dot navigation.
th: การตั้งค่านี้จะเปลี่ยนปุ่มควบคุมสไลด์ให้เป็นสีอ่อนหรือเข้ม ปุ่มควบคุมสไลด์อาจเป็นลูกศรบนทัมป์เนลแทร็กหรือวงกลมในดอทนาวิเกชั่น

en: This setting will turn on and off the circle buttons at the bottom of the slider.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดหรือปิดปุ่มวงกลมต่างๆ ที่ด้านล่างของสไลด์

en: This setting will turn on and off the featured image in the slider.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดและปิดภาพแนะนำในแถบเลื่อน

en: This setting will turn on and off the meta section.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดและปิดส่วนเมตา

en: This setting will turn on and off the navigation arrows.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดและปิดลูกศรทิศทาง

en: This setting will turn on and off the read more button.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดและปิดปุ่มอ่านต่อ

en: This settings turns on and off the 1px divider line, but does not affect the divider height.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดหรือปิดเส้นแบ่งขนาด 1px แต่จะไม่มีผลต่อความสูงของพื้นที่แบ่ง

en: This will adjust the alignment of the module text.
th: นี่จะเป็นการปรับตำแหน่งข้อความมอดูล

en: This will adjust the color of the 1px divider line.
th: นี่จะปรับสีของเส้นแบ่งขนาด 1px

en: This will adjust the color of the empty space in the bar (currently gray).
th: นี่จะปรับเปลี่ยนสีพื้นที่ว่างในแผนภูมิ (ปัจจุบันเป็นสีเทา)

en: This will change the fill color for the bar.
th: นี่จะเปลี่ยนสีของแผนภูมิ

en: This will change the icon color.
th: นี่จะเปลี่ยนสีไอคอน

en: This will change the label of the module in the builder for easy identification.
th: นี่จะเปลี่ยนป้ายชื่อมอดูลในตัวสร้างเพื่อระบุได้ง่าย

en: This will change the label of the row in the builder for easy identification when collapsed.
th: เรื่องนี้จะเปลี่ยนป้ายชื่อของแถวที่สร้างเรื่องง่ายสำหรับการแสดงตัวตอนที่ล้มลง

en: This will change the label of the section in the builder for easy identification when collapsed.
th: ส่วนนี้จะเปลี่ยนแปลงลาเบลของส่วนในตัวสร้างเพื่อให้ระบุได้ง่ายเมื่อย่อ

en: This will change the label of the slide in the builder for easy identification.
th: เรื่องนี้จะเปลี่ยนป้ายชื่อของภาพนิ่งอยู่ในร้างเรื่องง่ายสำหรับการแสดงตัวอน

en: This will change the label of the video in the builder for easy identification.
th: นี่จะเปลี่ยนป้ายชื่อวิดีโอในบิลเดอร์เพื่อระบุได้ง่าย

en: This will control how your blurb text is aligned.
th: นี่จะควบคุมการจัดแนวข้อความโฆษณาสั้นของคุณ

en: This will disable the module on selected devices
th: จะปิดการใช้งานโมดูลบนอุปกรณ์ที่เลือก

en: This will turn thumbnails on and off.
th: นี่จะเปิดและปิดทัมป์เนล

en: Thumbnail Item
th: ไอเท็มภาพย่อ

en: Thumbnail Orientation
th: การวางแนวรูปขนาดย่อ

en: Thumbnail Overlay Color
th: สีโอเวอร์เลย์ภาพย่อ

en: Timer Section
th: เซ็กชั่นจับเวลา

en: Title
th: ชื่อ

en: Title Font Color
th: สีตัวอักษรชื่อ

en: Title displayed above the portfolio.
th: ชื่อแสดงเหนือแฟ้มภาพผลงาน

en: Title/Meta Background Image
th: ภาพพื้นหลังชื่อ

en: Title: a-z
th: ชื่อเรื่อง: a-z

en: Title: z-a
th: ชื่อเรื่อง: z-a

en: Toggle
th: ท็อกเกิล

en: Toggle Content
th: เนื้อหาท็อกเกิล

en: Toggle Divi Builder
th: เปิด/ปิด Divi สร้าง

en: Toggle Icon
th: ไอคอนท็อกเกิล

en: Toggle Settings Bar
th: สลับแถบการตั้งค่า

en: Toggle Title
th: ชื่อท็อกเกิล

en: Toggle between the various blog layout types.
th: ท็อกเกิลระหว่างรูปแบบเลย์เอาท์บล็อกต่างๆ

en: Top
th: ด้านบนสุด

en: Top Center
th: ด้านบนตรงกลาง

en: Top Left
th: ด้านบนซ้าย

en: Top Padding
th: ระยะห่างวัตถุด้านบน

en: Top Rated Products
th: สินค้าติดอันดับ

en: Top Right
th: มุมบนด้านขวา

en: Top To Bottom
th: บนลงล่าง

en: Total
th: ยอดรวม

en: Transparent Background Color
th: สีพื้นหลังโปร่งแสง

en: True Parallax
th: พารัลแลกซ์แท้

en: Try Again
th: ลองใหม่

en: Turn comment count on and off.
th: ปิดความคิดเห็นจำนวนมาก็ได้

en: Turn on or off the author link.
th: เปิดหรือปิดลิงค์ผู้เขียน

en: Turn pagination on and off.
th: เปิดและปิดหมายเลขหน้า

en: Turn project titles on or off.
th: เปิดหรือปิดชื่อโปรเจกต์

en: Turn the captcha on or off using this option.
th: เปิดหรือปิด Captcha โดยใช้ตัวเลือกนี้

en: Turn the category links on or off.
th: เปิดหรือปิดลิงค์หมวดหมู่

en: Turn the date display on or off.
th: เปิดหรือปิดการแสดงวันที่

en: Turn the date on or off.
th: เปิดหรือปิดวันที่

en: Turned Off
th: ปิด

en: Turned On
th: เปิด

en: Turning this on will allow automatic sliding to continue on mouse hover.
th: เปลี่ยนเรื่องนี้จะอนุญาตให้อัตโนมัติไหจะทำต่อไปหรือไม่เมื่อเมาส์อยู่เหนือนะ

en: Turning this on will exclude Pages from search results
th: การเปิดฟังก์ชันนี้จะไม่รวมหน้าในผลการค้นหา

en: Turning this on will exclude Posts from search results
th: การเปิดฟังก์ชันนี้จะไม่รวมโพสในผลการค้นหา

en: Turning this on will hide the Search button
th: การเปิดฟังก์ชันนี้จะซ่อนปุ่มค้นหา

en: Twitter Profile Url
th: URL โปรไฟล์ Twitter

en: Type
th: ประเภท

en: Type the Redirect URL
th: พิมพ์ URL เปลี่ยนเส้นทาง

en: Type the message you want to display after successful form submission. Leave blank for default
th: พิมพ์ข้อความที่คุณต้องการให้แสดงหลังจากส่งแบบฟอร์มสำเร็จ เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น

en: Type the text you want to use as placeholder for the search field.
th: พิมพ์ข้อความที่คุณต้องการที่จะใช้เป็นตัวยึดสำหรับช่องค้นหา

en: URLs Open
th: เปิด URLs

en: Unable to perform copy/paste process due to inavailability of localStorage feature in your browser. Please use latest modern browser (Chrome, Firefox, or Safari) to perform copy/paste process
th: ไม่สามารถแสดงคัดลอก/วางระบวนการเนื่องจาก inavailability ของ localStorage วามสามารถของคุณสมบัติของคุณอยู่ในเบราว์เซอร์ ได้โปรดใช้ล่าสุดสมัยใหม่องเบราว์เซอร์(Chrome,ไฟร์ฟอกซ์ name หรือป่า)เพื่อแสดงคัดลอก/วางโพรเซส

en: Unauthorized Action
th: การกระทำที่ไม่ได้รับอนุญาต

en: Unauthorized access. Preview cannot be accessed outside %1$s.
th: การเข้าถึงไม่ได้รับอนุญาต ดูตัวอย่างไม่สามารถเข้าถึงนอก %1$s

en: Undent List
th: ไม่เยื้องรายการ

en: Underline Text
th: ขีดเส้นใต้ข้อความ

en: Undo
th: ยกเลิก

en: Undo, Redo And Restore
th: เลิกทำ ทำซ้ำ และย้อนคืน

en: Unit
th: หน่วย

en: Unlock
th: ปลดล็อค

en: Unlock Module
th: ปลดศูนย์ควบคุม Kde ในโมดูล

en: Unlock Row
th: ปลดล็อคนแถว

en: Unlock Section
th: ปลดล็อคส่วน

en: Unlocked
th: ไม่ได้ล็อค

en: Unsaved changes will be lost if you leave the Divi Builder at this time.
th: การเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่บันทึกจะหายไปถ้าคุณออกจากเครื่องมือ Divi ในตอนนี

en: Update Category
th: ปรับปรุงหมวดหมู่

en: Update Gallery
th: อัพเดทแกลเลอรี

en: Update Tag
th: ปรับปรุงป้ายกำกับ

en: Upgrade
th: อัปเกรด

en: Upgrade WordPress
th: อัปเกรด WordPress

en: Upload
th: อัพโหลด

en: Upload a video
th: อัพโหลดวิดีโอ

en: Upload an audio file
th: อัพโหลดไฟล์เสียง

en: Upload an image
th: อัพโหลดภาพ

en: Upload an image to display at the top of your blurb.
th: อัพโหลดภาพเพื่อแสดงเหนือโฆษณาสั้น

en: Upload the .WEBM version of your video here. All uploaded videos should be in both .MP4 .WEBM formats to ensure maximum compatibility in all browsers.
th: อัพโหลดวิดีโอ .WEBM ที่นี่  วิดีโอทั้งหมดควรอัพโหลดทั้งในสกุล .MP4 และ .WEBM เพื่อรับรองความสามารถการแสดงผลสูงสุดในทุกเบราว์เซอร์

en: Upload your desired image, or type in the URL to the image you would like to display over your video. You can also generate a still image from your video.
th: อัพโหลดภาพที่คุณต้องการ หรือพิมพ์ URL ไปยังภาพที่คุณต้องการแสดงบนวิดีโอของคุณ  คุณยังสามารถสร้างภาพนิ่งจากวิดีโอได้

en: Upload your desired image, or type in the URL to the image you would like to display.
th: อัพโหลดภาพที่คุณต้องการ หรือพิมพ์ URL ของภาพที่คุณต้องการแสดงผล

en: Upload your desired video in .MP4 format, or type in the URL to the video you would like to display
th: อัพโหลดวิดีโอที่คุณต้องการในสกุล .MP4 หรือพิมพ์ URL ไปยังวิดีโอที่คุณต้องการแสดงผล

en: Upon ending your split test, you will be asked to select which subject variation you would like to keep. Remaining subjects will be removed.
th: เมื่อคุณจบการทดสอบแยกแล้ว คุณจะถูกถามให้เลือกว่าตัวแปรหัวข้อใดที่ถูกต้องการเก็บไว้ หัวข้อที่เหลือจะถูกลบ

en: Upwards
th: ขึ้นบน

en: Url
th: URL

en: Url Opens
th: เปิด URL

en: Use Background Color
th: ใช้สีพื้นหลัง

en: Use Background Color Gradient
th: ใช้การไล่สีพื้นหลัง

en: Use Background Overlay
th: ใช้โอเวอร์เลย์พื้นหลัง

en: Use Border
th: ใช้เส้นกรอบ

en: Use Custom Gutter Width
th: ใช้สีกำหนดเองมันสกปรกมาตั้งแต่ไหนแต่ความกว้าง

en: Use Custom Styles for %1$s
th: ใช้รูปแบบกำหนดเองสำหรับ %1$s

en: Use Custom Width
th: ใช้ความกว้างกำหนดเอง

en: Use Default Editor
th: ใช้เครื่องมือแก้ไขเริ่มต้น

en: Use Dot Navigation
th: ใช้ดอทนาวิเกชั่น

en: Use Dropshadow
th: ใช้เงา

en: Use Focus Border Color
th: ใช้สีเส้นกรอบเมื่อโฟกัส

en: Use Grayscale Filter
th: ใช้ตัวกรองระดับสีเทา

en: Use Icon
th: ใช้ไอคอน

en: Use Icon Font Size
th: ใช้ขนาดตัวอักษรไอคอน

en: Use Parallax Effect
th: ใช้เอฟเฟ็กต์พารัลแลกซ์

en: Use Parallax effect
th: ใช้เอฟเฟกต์แพรัลแล็กซ์

en: Use Percentages
th: ใช้เปอร์เซ็นต์

en: Use Post Excerpt if Defined
th: ใช้โพสต์ข้อความตัดตอน ถ้ากำหนด

en: Use Text Background Color
th: ใช้สีพื้นหลังข้อความ

en: Use Text Overlay
th: ใช้โอเวอร์เลย์ข้อความ

en: Use The Divi Builder
th: ใช้ตัวสร้าง Divi

en: Use Thumbnail Track
th: ใช้ทัมป์เนลแทร็ก

en: Use Visual Builder
th: ใช้เครื่องมือแบบเห็นภาพ

en: Use the color picker to choose a background color for this module.
th: ใช้หน้าต่างเลือกสีเพื่อเลือกสีพื้นหลังสำหรับมอดูลนี้

en: Use the color picker to choose a color for the background overlay.
th: ใช้ตัวเลือกสีเพื่อเลือกสีสำหรับโอเวอร์เลย์พื้นหลัง

en: Use the color picker to choose a color for the text overlay.
th: ใช้ตัวเลือกสีเพื่อเลือกสีสำหรับโอเวอร์เลย์ข้อความ

en: Use the fields below to add a new account.
th: ใช้เขตข้อมูลด้านล่างเพื่อเพิ่มบัญชีใหม

en: Username
th: ชื่อบัญชีผู้ใช้

en: Using the Divi Role Editor, you can limit the types of actions that can be taken by WordPress users of different roles. This is a great way to limit the functionality available to your customers or guest authors to ensure that they only have the necessary options available to them.
th: ใช้ Divi บทบาทเครื่องมือแก้ไขคุณสามารถจำกัดชนิดของการกระทำที่จะถูกจับไปโดย WordPress ผู้ใช้ที่แตกต่างกันต้องมาเริ่มกันเลย! นี่คือทางที่ดีที่สุดที่จะจำกัดค functionality ที่มีอยู่เพื่อลูกค้าของคุณหรือแขกผู้เขียนเพื่อทำให้แน่ใจว่าพวกเขามีแค่ที่จำเป็นต้องใช้ตัวเลือกอยู่กับพวกเขา

en: Vertically Centered
th: จัดกึ่งกลางแนวตั้ง

en: Video
th: วิดีโอ

en: Video Icon
th: ไอคอนวิดีโอ

en: Video MP4/URL
th: วิดีโอ .MP4 URL

en: Video Settings
th: การตั้งค่าวิดีโอ

en: Video Slider
th: สไลด์วิดีโอ

en: Video Webm
th: วิดีโอ .WEBM

en: View Layout
th: ดูรูปแบบ

en: View Project
th: มุมมองโครงการ

en: View Split Testing Stats
th: ดูสถิติการทดสอบแยก

en: View Stats
th: ดูสถิติ

en: Visibility
th: แสดง

en: Visible
th: แสดง

en: Visual
th: การเห็นภาพ

en: Website Field
th: เขตข้อมูลเว็บไซต

en: Welcome To The Divi Builder
th: ยินดีต้อนรับสู่ Divi Builder

en: When enabled, a background color is added behind the slider text to make it more readable atop background images.
th: เมื่อเปิดใช้งาน สีพื้นหลังจะถูกเพิ่มหลังข้อความแถบเลื่อนเพื่อให้อ่านได้ชัดเจนขึ้นบนภาพพื้นหลัง

en: When enabled, a custom overlay color will be added above your background image and behind your slider content.
th: เมื่อเปิดใช้งาน สีโอเวอร์เลย์ที่กำหนดเองจะถูกเพิ่มเหนือรูปภาพพื้นหลังและด้านหลังเนื้อหาแถบเลื่อนของคุณ

en: When this option is enabled, the builder's inline CSS styles for all pages will be cached and served as static files. Enabling this option can help improve performance.
th: เมื่อตัวเลือกนี้ถูกเปิดใช้งาน รูปแบบ CSS ภายในแท็กของผู้สร้างสำหรับทุกหน้าจะถูกบันทึกและเก็บไว้ในไฟล์คงที่ การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้สามารถช่วยเพิ่มประสิทธิภาพได้

en: When this option is enabled, the builder's inline CSS styles for this page will be cached and served as a static file. Enabling this option can help improve performance.
th: เมื่อตัวเลือกนี้ถูกเปิดใช้งาน รูปแบบ CSS ภายในแท็กของผู้สร้างในหน้านี้จะถูกบันทึกและเก็บไว้ในไฟล์คงที่ การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้สามารถช่วยเพิ่มประสิทธิภาพได้

en: When you are all done, you can save your changes by clicking the %1$s button inside of your page settings bar. You can also press Ctrl + S at any time to save your changes. Click the highlighted Save button to save your changes. Don’t worry, the page you were working on before starting this tour will not be lost!
th: เมื่อเสร็จเรียบร้อยแล้ว คุณสามารถบันทึกการเปลี่ยนแปลงโดยคลิกที่ปุ่ม %1$s ภายในแถบการตั้งค่าหน้าเว็บ และยังสามารถกด Ctrl + S เมื่อใดก็ตามที่ต้องการบันทึกการเปลี่ยนแปลง และไม่ต้องเป็นกังวลไป เพราะหน้าเว็บที่คุณกำลังสร้างก่อนที่จะเริ่มการเรียนรู้นี้จะไม่หายไป!

en: Whenever you hover over a Section, Row or Module in the Divi Builder, action buttons will appear. These buttons can be used to move, modify, duplicate or delete your content. Click the highlighted “duplicate” icon to duplicate the blurb module that you just added to the page.
th: เมื่อใดที่คุณวางลูกศรเม้าส์เหนือส่วนเนื้อหา แถว หรือโมดูลใน Divi Builder ปุ่มคำสั่งจะปรากฏขึ้น ซึ่งปุ่มเหล่านี้จะสามารถใช้เคลื่อนย้าย แก้ไข คัดลอก หรือลบเนื้อหา คลิกที่ไอคอน “คัดลอก” ที่ไฮไลท์เพื่อคัดลอกโมดูลคำบรรยายที่คุณเพิ่มบนหน้าเว็บ

en: Whenever you make changes in the Divi Builder, these changes can be Undone, Redone, Discarded or Accepted. Now that you have adjusted your module’s title, you can click the red discard button to cancel these changes, or your can click the green button to accept them.
th: เมื่อใดก็ตามที่คุณสร้างการเปลี่ยนแปลงใน Divi Builder การแก้ไขเหล่านี้สามารถถูกยกเลิก ทำซ้ำ ไม่บันทึกหรือยอมรับการเปลี่ยนแปลงได้ หลังจากที่ปรับเปลี่ยนหัวข้อโมดูล คุณสามารถคลิกที่ปุมยกเลิกสีแดงเพื่อไม่บันทึกการแก้ไข หรือคลิกปุ่มสีเขียวเพื่อบันทึกการแก้ไข

en: Whether or not to show the title and caption for images (if available).
th: ต้องการแสดงชื่อและคำอธิบายภาพหรือไม่ (หากมี)

en: While editing your page, it’s easy to see what your design will look like on mobile devices. You can also make adjustments to your module, row and section settings for each mobile breakpoint. Click the highlighted “Tablet” icon to enter Tablet preview mode.
th: ระหว่างการแก้ไขหน้าเว็บ คุณสามารถดูว่าการออกแบบของคุณจะมีหน้าตาอย่างไรบนอุปกรณ์พกพาได้ง่าย ๆ และคุณยังสามารถสร้างการเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าโมดูล แถว และส่วนเนื้อหาของจุดหยุดพักบนอุปกรณ์แต่ละชนิด คลิกไอคอน “แท็บเล็ต” ที่ไฮไลท์เพื่อเข้าสู่ตัวอย่างในโหมดแท็บเล็ต

en: While using the Divi Builder, you can access your page settings by toggling the page settings bar at the bottom of your screen. Click the highlighted button to reveal your page settings.
th: ในขณะที่ใช้ Divi Builder คุณสามารถเข้าถึงการตั้งค่าหน้าเว็บด้วยการเปิดแถบการตั้งค่าหน้าเว็บที่ส่วนท้ายของหน้าจอ คลิกปุ่มที่ไฮไลท์เพื่อแสดงการตั้งค่าหน้าเว็บของคุณ

en: Widget
th: วิดเจ็ต

en: Widget Area
th: พื้นที่วิดเจ็ต

en: Widget Name
th: ชื่อวิดเจ็ต

en: Wireframe View
th: มุมมองโครงลวด

en: With previous versions of the builder, css styles for the modules' design settings were output inline in the footer. Enable this option to restore that behavior.
th: ในเวอร์ชันก่อนหน้าของผู้สร้าง รูปแบบของ css สำหรับการตั้งค่าการออกแบบโมดูลจะถูกส่งออกไปยังแท็กส่วนท้ายของหน้า เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อนำคุณลักษณะนั้นกลับมา

en: Within each column you can add one or more Modules. A module is basic content element. The Divi Builder comes with over 40 different content elements to choose from, such as Images, Videos, Text, and Buttons. Click the highlighted Blurb button to add a new Blurb module to the first column in your row.
th: ภายในแต่ละคอลัมน์ คุณสามารเพิ่มตั้งแต่ 1 โมดูลขึ้นไป โมดูลเป็นส่วนประกอบเนื้อหาขั้นพื้นฐาน Divi Builder มีส่วนประกอบเนื้อหาหลากหลายมากกว่า 40 รูปแบบให้เลือก เช่น รูปภาพ วิดีโอ ข้อความ และปุ่มกด คลิกที่ปุ่มคำบรรยายที่ถูกไฮไลท์เพื่อเพิ่มโมดูลคำบรรยายใหม่สำหรับคอลัมน์แรกในแถว

en: Yes
th: ใช่

en: You Have Unsaved Changes
th: คุณมีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้บันทึก

en: You are using an outdated version of WordPress. Please upgrade.
th: คุณกำลังใช้ WordPress เวอร์ชันล้าสมัย โปรดอัปเกรด

en: You are using an outdated version of the theme. The latest version is %1$s
th: คุณกำลังใช้ธีมเวอร์ชันเก่าอยู่ เวอร์ชันล่าสุดคือ %1$s

en: You are using the %1$s plugin. We recommend clearing the plugin cache after updating your theme.
th: คุณกำลังใช้ปลั๊กอิน %1$s เราแนะนำให้ล้างแคชปลั๊กอินหลังจากการอัปเดตธีมของคุณ

en: You are using third party plugins. Try disabling each plugin to see if one is causing a conflict.
th: คุณกำลังใช้ปลั๊กอินของบุคคลภายนอก ลองปิดการทำงานปลั๊กอินแต่ละรายการเพื่อดูว่ารายการใดทำให้เกิดข้อขัดแย้ง

en: You can switch back and forth between each preview mode freely while editing your page. Now that we have previewed our page on Tablet, let’s switch back to Desktop preview mode by clicking the highlighted button.
th: คุณสามารถเปลี่ยนกลับไปมาระหว่างแต่ละโหมดตัวอย่างได้อย่างโดยอิสระในระหว่างที่กำลังแก้ไขหน้าเว็บ และนี่คือตัวอย่างหน้าเว็บในโหมดแท็บเล็ตของเรา ลองเปลี่ยนกลับไปเป็นตัวอย่างบนโหมดเดสก์ท็อปด้วยการคลิกปุ่มที่ไฮไลท์

en: You cannot add global modules into global sections or rows
th: คุณไม่สามารถเพิ่มมอดูลส่วนกลางนี้ลงในเซ็กชั่นหรือแถวส่วนกลางได้

en: You cannot add global rows into global sections
th: คุณไม่สามารถเพิ่มแถวส่วนกลางนี้ลงในเซ็กชั่นส่วนกลางได้

en: You cannot clear your layout while a split testing is running. Please end your split test before clearing your layout.
th: คุณไม่สามารถล้างแผนผังของคุณระหว่างที่การทดสอบแยกทำงานอยู่ โปรดจบการทดสอบแยกของคุณ จากนั้นลองใหม่อีกครั้ง

en: You cannot import or export a layout while a split test is running. Please end your split test and then try again.
th: คุณไม่สามารถนำเข้าหรือส่งออกเค้าโครงระหว่างการทดสอบแยก โปรดจบการทดสอบแยกและลองอีกครั้ง

en: You cannot load a new layout while a split test is running. Please end your split test and then try again.
th: คุณไม่สามารถโหลดแผนผังใหม่ระหว่างที่การทดสอบแยกทำงานอยู่ โปรดจบการทดสอบแยกของคุณ จากนั้นลองใหม่อีกครั้ง

en: You cannot save layout while a split test is running. Please end your split test and then try again.
th: คุณไม่สามารถบันทึกแผนผังระหว่างที่การทดสอบแยกทำงานอยู่ โปรดจบการทดสอบแยกของคุณ จากนั้นลองใหม่อีกครั้ง

en: You cannot save this module while a split test is running. Please end your split test and then try again.
th: คุณไม่สามารถบันทึกโมดูลนี้ระหว่างที่การทดสอบแยกทำงานอยู่ โปรดจบการทดสอบแยกของคุณ จากนั้นลองใหม่อีกครั้ง

en: You cannot save this row while a split test is running. Please end your split test and then try again.
th: คุณไม่สามารถบันทึกแถวนี้ระหว่างที่การทดสอบแยกทำงานอยู่ โปรดจบการทดสอบแยกของคุณ จากนั้นลองใหม่อีกครั้ง

en: You cannot save this section while a split test is running. Please end your split test and then try again.
th: คุณไม่สามารถบันทึกส่วนนี้ระหว่างที่การทดสอบแยกทำงานอยู่ โปรดจบการทดสอบแยกของคุณ จากนั้นลองใหม่อีกครั้ง

en: You currently don't have any projects assigned to a category.
th: ขณะนี้คุณไม่ได้มีโปรเจคใดๆ ที่มอบหมายให้หมวดหมู่

en: You do not have permission to edit the module, row or section in this split test.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขโมดูล แถว หรือส่วนในการทดสอบแยกนี้

en: You do not have permission to perform this task.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตแสดงได้งานนี้นะ

en: You do not have permission to unlock this module.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตเพื่อปลดมอดูลนี้นะ

en: You do not have permission to unlock this row.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตเพื่อปลดปล่อแถวนี้นะ

en: You do not have permission to unlock this section.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตเพื่อปลดล็อคมันส่วนของตัวเอง

en: You do not have sufficient permissions to export the content of this site.
th: คุณไม่มีการอนุญาตที่สำคัญเพื่อนำออกเนื้อหาจากเว็บไซต์นี้

en: You don't have sufficient permissions to access the settings
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการเข้าใช้งานการตั้งค่า

en: You entered the wrong number in captcha.
th: คุณกรอกหมายเลขผิดใน captcha.

en: You have WP_DEBUG enabled. Please disable this setting in wp-config.php
th: คุณเปิดการทำงาน WP_DEBUG โปรดปิดการทำงานการตั้งค่านี้ใน wp-config.php

en: You have activated the Divi Leads Split Testing System. Using split testing, you can create different element variations on your page to find out which variation most positively affects the conversion rate of your desired goal. After closing this window, please click on the section, row or module that you would like to split test.
th: คุณเปิดการทำงานระบบการทดสอบ Divi นำการแยก การใช้การทดสอบแยก คุณสามารถสร้างการเปลี่ยนแปลงองค์ประกอบบนหน้าของคุณได้ เพื่อดูว่าการเปลี่ยนแปลงได้ส่งผลกระทบที่ดีที่สุดต่ออัตราการแปลงผันตามเป้าหมายที่คุณต้องการ หลังจากปิดหน้าต่างนี้ โปรดคลิกที่ส่วน แถว หรือโมดูลที่คุณต้องการทดสอบแยก

en: You have not saved any items to your Divi Library yet. Once an item has been saved to your library, it will appear here for easy use.
th: คุณยังไม่ได้บันทึกไอเท็มใดๆ ลงในไลบรารี Divi  เมื่อไอเท็มได้รับการบันทึกในไลบรารี มันจะปรากฏที่นี่เพื่อความสะดวกในการใช้งาน

en: You need to select a split testing goal first.
th: คุณต้องเลือกเป้าหมายการทดสอบแยกก่อน

en: You need to select a split testing subject first.
th: คุณจำเป็นต้องเลือกหัวข้อการทดสอบแยกก่อน

en: You were using global item as split testing winner. Consequently, you have to choose between:
th: คุณกำลังใช้งานรายการกลางเป็นรายการที่ชนะการทดสอบแยก ดังนั้นคุณต้องเลือกระหว่าง:

en: You're about to update global module. This change will be applied to all pages where you use this module. Press OK if you want to update this module
th: คุณกำลังจะอัพเดทมอดูลส่วนกลาง  การเปลี่ยนแปลงนี้จะมีผลกับทุกหน้าที่คุณใช้มอดูลนี้  กด ตกลง หากคุณต้องการอัพเดทมอดูลนี้

en: Your Save Has Failed
th: บันทึกของคุณล้มเหลว

en: Your comment is awaiting moderation.
th: ความคิดเห็นของคุณกำลังรอการตรวจสอบ

en: Your memory limit can't be changed automatically
th: ขีดจำกัดหน่วยความจำของคุณไม่สามารถเปลี่ยนแปลงโดยอัตโนมัติ

en: Your memory limit has been increased
th: ขีดจำกัดหน่วยความจำของคุณเพิ่มขึ้นแล้ว

en: Your page contains changes that have not been saved. If you close the builder without saving, these changes will be lost. If you would like to leave the builder and save all changes, please select <strong>Save & Exit</strong>. If you would like to discard all recent changes, choose <strong>Discard & Exit</strong>.
th: เพจของคุณมีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้บันทึก หากคุณปิดตัวสร้างนี้โดยไม่บันทึก การเปลี่ยนแปลงเหล่านี้จะหายไป หากคุณต้องการออกจากตัวสร้างนี้และบันทึกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมด โปรดเลือก<strong>บันทึกและออก</strong> หากคุณต้องการยกเลิกการเปลี่ยนแปลงล่าสุดทั้งหมด ให้เลือก<strong>ยกเลิกและออก</strong>

en: You’re Ready To Go!
th: คุณพร้อมที่จะเริ่มแล้ว!

en: Zoom Icon Color
th: สีไอคอนเมื่อแสดงย่อ-ขยาย

en: Zoom Out
th: ขยาย

en: by
th: โดย

en: by
th: โดย

en: by %s
th: โดย %s

en: checked
th: เลือก

[ctx: clear static css files]
en: Clear
th: ล้าง

en: comments
th: ความคิดเห็น

en: contains
th: มีส่วนประกอบ

en: default
th: ตัวเลือกอัตโนมัติ

en: does not contain
th: ไม่มีส่วนประกอบ

en: does not equal
th: ไม่เท่ากัน

en: equals
th: ความเท่ากัน

[ctx: et_builder]
en: Submit Comment
th: ส่งความเห็น

en: is empty
th: ว่างเปล่า

en: is greater than
th: มากกว่า

en: is less than
th: น้อยกว่า

en: is not empty
th: ไม่ว่าง

en: loading...
th: กำลังโหลด...

en: no
th: ไม่

en: not Global
th: ไม่ใช่ส่วนกลาง

en: not checked
th: ไม่เลือก

[ctx: number of comments]
en: %s Comment | %s Comments
th[0]: ความคิดเห็น %s

en: on %1$s at %2$s
th: ใน %1$s at %2$s

en: on Desktop
th: บนเดสก์ท็อป

en: on Phone
th: โทรศัพท์

en: px
th: พิกเซล

en: read more
th: อ่านเพิ่มเติม

en: read more...
th: อ่านเพิ่มเติม...

en: regenerate your thumbnails
th: สร้างรูปขนาดย่อของคุณขึ้นมาใหม

en: yes
th: ใช่แล้ว

en: you don't have sufficient permissions to access this page
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการเข้าใช้งานหน้านี้
